ZENFONE - CÁCH CẬP NHẬT PHẦN MỀM THỦ CÔNG

Kudo Kudo
Anh em sài Zenfone Max Pro M1 dạo này hay nói là không nhận được bản cập nhật, mặc dù người khác đã nhận hết rồi?
Thì hôm nay mình hướng dẫn nhẹ cho anh em có thể cập nhật lên bản Fw mới nhất, không chỉ cho Zenfone Max Pro mà cho mọi thiết bị Zenfone.
Cách cập nhật phiên bản FOTA thủ công:
Nếu bạn chưa từng root máy hay cài đặt twrp:
Trong trường hợp bạn chưa từng root máy hay cài đặt một custom recovery như TWRP nghĩa là máy bạn đang trong trạng thái gần như nguyên bản thì việc cập nhật thủ công firmware bằng file FOTA khá đơn giản.

- Đầu tiên tải một file FOTA tương ứng với phiên bản hiện tại của máy và phiên bản cập nhật bạn muốn lên (Tải FW tại Asus.com/vn)
how-to-update-png.1765

-Copy file mới tải vào bộ nhớ máy (Không nằm trng thư mục nào), FOTA service trong máy sẽ phát hiện được file cập nhật này và hiện thông báo cập nhật cho bạn như hình dưới đây, nếu không có thông báo hãy thử khởi động lại máy và chờ một vài phút. Nhấn OK và hệ thống sẽ khởi động lại vào recovery và tiến hành cập nhật.

Nếu bạn đã root máy và cài đặt TWRP
Nội dung đã bị ẩn ! Vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem nội dung !

Last edited:
19/9/18
48
15
8
36
Anh em sài Zenfone Max Pro M1 dạo này hay nói là không nhận được bản cập nhật, mặc dù người khác đã nhận hết rồi?
Thì hôm nay mình hướng dẫn nhẹ cho anh em có thể cập nhật lên bản Fw mới nhất, không chỉ cho Zenfone Max Pro mà cho mọi thiết bị Zenfone.
Cách cập nhật phiên bản FOTA thủ công:
Nếu bạn chưa từng root máy hay cài đặt twrp:
Trong trường hợp bạn chưa từng root máy hay cài đặt một custom recovery như TWRP nghĩa là máy bạn đang trong trạng thái gần như nguyên bản thì việc cập nhật thủ công firmware bằng file FOTA khá đơn giản.

- Đầu tiên tải một file FOTA tương ứng với phiên bản hiện tại của máy và phiên bản cập nhật bạn muốn lên (Tải FW tại Asus.com/vn)
View attachment 1765

-Copy file mới tải vào bộ nhớ máy (Không nằm trng thư mục nào), FOTA service trong máy sẽ phát hiện được file cập nhật này và hiện thông báo cập nhật cho bạn như hình dưới đây, nếu không có thông báo hãy thử khởi động lại máy và chờ một vài phút. Nhấn OK và hệ thống sẽ khởi động lại vào recovery và tiến hành cập nhật.

Nếu bạn đã root máy và cài đặt TWRP
Nội dung đã bị ẩn ! Vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem nội dung !
cách này có dùng xuống phiên bản được không bác

24/7/17
119
31
28
cách này khẳng định không được xuống bản dưới được đâu, mình thử rồi, nó chỉ nhận những bản cao hơn thôi

1. Kudo TIME
    ko hạ xuống được, trừ khi asus mở cho xuống
24/10/18
3
1
3
31
CHO E HỎI KHI CẬP NHẬT OK RỒI,
THÌ XÓA 2 FILE FOTA ĐI ĐC KO Ạ? HAY PHẢI ĐỂ ĐÓ Ạ?

11/11/18
21
2
3
41
Anh em cho hỏi chút , mình chạy về bản 247 xong giờ ko có cập nhật . Giờ cập nhật thủ công thì tải bản nào ổn định

1. m0nb00 TIME
    thì cái bản mà các bác chia sẻ để về lại rom gốc để đi bảo hành , rồi unbrick đó , nó là bản 247
7/3/19
20
3
3
35
hiện tại
ZenFone Max Pro (ZB602KL)
vẫn không có gì hết từ ngày cập nhật fota chính thức từ asus 24/05

1. Phú© Anh TIME
    bạn có thể tải và cài đặt thủ công bản cập nhật của mã ZB601KL bạn nhé. vẫn cài được cho nhau
  2. sky5566 TIME
    ram 6gb cũng update 601kl được hả bro ? thấy bên ấn không có bản 6gb

Facebook Comment