ZenBook UX333FA

2/8/18
5
16
3
31
Sau hơn 1 tuần trải nghiệm em Asus Zenbook UX333FA thì mình có 1 số đánh giá như sau:

Trước khi điểm qua những tính năng, hiệu năng của em nó thì hãy điểm qua không gian không gian triển lãm.
Không gian được trang trí hoành tráng với nhiều không gian tạo được điểm nhấn cũng nhưng tôn vinh lên vẻ đẹp và đẳng cấp của máy
dsc02968_800x450-jpg.5411

Quay lại với phần đánh giá em nó thì mình có 1 số nhận xét nhưng sau:

1: Đầu tiên khi nói về em nó là thiết kế nhỏ gọn và sang trọng. Máy có thiết kế nhỏ hơn cả 1 tờ giấy A4. Và khi mở màn hình lên thì điều làm mình thích thú nhất là về màn hình của em nó với màn hình viền siêu mỏng NanoEdge ở cả 4 cạnh, bạn có được hiệu ứng thị giác mãn nhãn khi trước mắt là màn hình 13,3 inch Full HD sắc nét cho góc nhìn gõ. Máy có bản lề thông minh ErgoLift khi mở máy phần bàn phím sẽ được kê lên 1 góc 3 độ giúp cho máy hoạt động tốt hơn cũng như việc đánh máy thuận tiện hơn, nhờ bản lề mà máy có năng tản nhiệt tốt hơn. Dù sử dụng máy lâu máy cũng không nóng lên quá nhiều
p_20190201_172516-jpg.5412

2: Về bàn phím của em thì phải nói mặt dù máy có thiết kế nhỏ gọn nhưng độ nảy cũng như phím bàn phím to làm mình rất thích. Máy cũng trang bị đèn nền bàn phím giúp cho bạn thuận lợi hơn khi làm việc với môi trường thiếu ánh sáng. Đặc biệt phần touchpad cũng được thiết độc đáo và đầy tiện lợi cho khi vừa là touchpad vừa là bàn phím số giúp bạn nhập số liệu nhanh hơn.
p_20190130_221737-jpg.5413

3: Pin của em nó cũng lại cho mình ấn tượng khi máy có thiết kế nhỏ gọn nhưng pin thì không hề nhỏ mà được Asus trang bị quả pin 50wh cho thời gian hoạt động lâu hơn. Với những tác vụ bình thường thì máy sài cả ngày mà không cần phải cắm sạc. Máy chỉ mất 1h50p là đã được sạc đầy.

4: Loa em nó thì vừa đủ chứ không quá to nhưng chất lượng âm rất tốt, mình rất thích nghe nhạc trên em nó.

5: Về hiệu năng máy được trang bị con Intel i5 thế hệ thứ 8, cùng với 8GB RAM và 256GB ổ cứng SSD, việc mở máy chỉ mất khoảng tầm 7s còn tắt máy chưa đến 3s. Máy vẫn chiến tốt các tựa game hot hiện nay như LOL, PUBG, FIFA……
screenshot_20190201-175410-jpg.5414

Và cuối cùng là phần bảo mật. Máy hỗ trợ nhận diện khuôn mặt bằng camera 3D hồng ngoại. máy loại bỏ luôn cảm biến vân tay điều này có thể thấy camera hồng ngoại hoạt động rất tốt dù trong bóng tối. máy nhận diện rất nhanh chỉ mất chưa đến 1s để máy nhận diện việc bạn chỉ vừa mở máy màn hình sáng thì máy đã nhận diện ra ngay.

Facebook Comment