Zen House - Homestay khá hay ho.

Kudo Kudo
Vừa rồi mình có đi dalas (Đà Lạt), search tìm cái chòi nào đó để trú ngụ qua đêm thì đập ngay vào mặt là Zen House
Dĩ liên là nó không liên quan gì đến Zenfone hay Zenbook hay Asus :p
Vì cái tên quá đỗi thân thương nên mình book ở luôn, thời gian là 3 ngày 2 đêm.

Mình tới nơi là 2h sáng @@, gió rít và chó sủa, lúc đó sợ ma vãi.
Sau một hồi bấm chuông thì may quá có người ra mở của. Nhưng phòng mình book chưa trả (Sáng mai mới nhận phòng mà do mình đến sớm quá)
thế là cô chủ setup cho mình chổ ngủ trên gác xếp, hơi lạnh. nhưng trùm mềm ngủ như chết sau 6h nằm xe.

picture1-png.1569
Cái cổng lúc đêm và sáng.

imgp5211-jpg.1567
Sáng dậy, mở mắt ra và trời vẫn lạnh. nhưng thấy cảnh hơi bị được, cảm giác thỏa mái. Chắc là chọn đúng chổ rồi :eek:

Sau vài vòng thì kết luận, Home stay này không to lắm, được cái thỏa mái và các khu được tách ra riêng biết. chắc cũng được 6-7 phòng gì thôi, như trên hình là 1 nhà nhỏ nhỏ vậy là 1 phòng, có phòng to cho gia đình là phía mình chụp qua.
Lúc này mình đã dọn vào phòng nhưng lại thích mấy cái nhà nhỏ kia hơn :p, tiếc là có người ở hết rồi.
Riêng mình thì mình thuê xe rượt đi chơi, thuê ở đây luôn và giá có 80k/ngày - Mình nhớ vậy.
Sau một ngày lang thang thì tối đó về và quyết định chuyển qua khu đối diện ở vì nó đẹp hơn.
imgp5228-jpg.1568

Chi phí 1 ngày 1 đêm là tầm $20, không phát sinh gì nhiều. Lần sau lên Dalas mình sẽ tiếp tục ở chổ này.
Anh em thấy Zen này thú vị không, có dịp anh em ZenFan ở Zen Homestay gì quá đã :p
địa chỉ: 32, 24 Ngô Tất Tố, Thành phố Đà Lạt, Lâm Đồng, Vietnam
Trong bài viết có dùng ảnh của người khác ;)

Attachments

Last edited:

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Nhân tiện review lịch trình, ăn uống, chơi bời vòng quanh Đà Lạt luôn đi AD..cho ae rút kinh nghiệm nữa đi nè

1. Kudo TIME @ZENNY
    Nhân tiện review lịch trình, ăn uống, chơi bời vòng quanh Đà Lạt luôn đi AD..cho ae rút kinh nghiệm nữa đi nè
    Mình đi một thời gian rồi, giờ mới có tg viết.
    lên đà lạt thì đi với 2-3-4 người gì đó cho vui, thuê xe máy đi.
    kinh nghiệm là sẽ bị đen, nắng ko gắt nhưng về nhà là đen thui.

Facebook Comment