Zen 4 max pro bị mất nguồn

16/2/19
3
0
1
37
Điện thoại mình bị mất nguồn khi sạc (đang còn pin )hoặc thỉnh thoảng tự sập, không thể bật lại được. Để một thời gian (khả năng xả hết pin) sạc lại thì lại bật lên được.
Có lần tháo ra, chỉ cần ngắt cáp pin là bật lại được.
Mình đã thử khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn không hết bệnh. Như thế là lỗi phần cứng j các bác. Chưa có thời gian đi sửa

1. ZENNY TIME @Trung175
    Điện thoại mình bị mất nguồn khi sạc (đang còn pin )hoặc thỉnh thoảng tự sập, không thể bật lại được. Để một thời gian (khả năng xả hết pin) sạc lại thì lại bật lên được.
    Có lần tháo ra, chỉ cần ngắt cáp pin là bật lại được.
    Mình đã thử khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn không hết bệnh. Như thế là lỗi phần cứng j các bác. Chưa có thời gian đi sửa
    Bạn thử cách sau :
    - Bạn xài cho pin cạn sau đó tắt máy để sạc liên tục 5-6h cho đến pin đầy rồi sử dụng lại xem sao nhé !
    Máy có vô nước hay va đập gì không nhỉ ?
  2. Trung175 TIME @ZENNY
    Bạn thử cách sau :
    - Bạn xài cho pin cạn sau đó tắt máy để sạc liên tục 5-6h cho đến pin đầy rồi sử dụng lại xem sao nhé !
    Máy có vô nước hay va đập gì không nhỉ ?
    Sạc xong dùng bình thường, đến khi sạc lại thì lại bị. Máy không va đập hay dính nước bạn ạ
  3. Trung175 TIME
    Lúc khởi động lại thấy dòng "android.com.phone đã dừng" không biết có phải do phần mềm ko, dòng thông báo này xuất hiện từ sau khi update, một thời gian sau mơiz bị mất nguồn

Facebook Comment