Xin cách hướng dẫn downgrade firmware

9/11/20
9
7
3
40
Xin chào !
Mình đang sử dụng rog 3 quốc tế đã tự up lên rom 99 nhưng mình thấy máy hao pin rất nhanh.
Cho mình hỏi có thể downgrade xuống rom version thấp hơn không và rom nào ổn định nhất hiện tại ạ ?
Cám ơn !

1. Phú© Anh TIME @Khiem Nguyen
    Xin chào !
    Mình đang sử dụng rog 3 quốc tế đã tự up lên rom 99 nhưng mình thấy máy hao pin rất nhanh.
    Cho mình hỏi có thể downgrade xuống rom version thấp hơn không và rom nào ổn định nhất hiện tại ạ ?
    Cám ơn !
    Xin chào !
    Cám ơn !
    Không thì bạn có thể mang máy lên ttbh của asus để downgrade xuống nhé
  2. Khiem Nguyen TIME @Phú© Anh
    Thanks bạn,
    Rom raw thì mình có tải về rồi nhưng không biết làm sao flash vào, mình đã tải driver, adb cài hết vào máy rồi nhưng khi chuyển sang chế độ recovery thì lại không nhận thấy thiết bị nên mình muốn xin cái hướng dẫn.
    Nếu bác có bài hướng dẫn nào thì chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều.

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Bạn up lên rom 99 bằng cách nào ? Còn recovery gốc không bạn ?

1. Khiem Nguyen TIME
    Mình mới chuyển sang xài rog 3, vào phần cập nhật thấy nó bảo up nên mình cho nó tự download về, mỗi lần download xong là nó khởi động lại rồi up lên bản mới hơn.
    Mua về mình chỉ mới làm như vậy thôi chưa làm gì khác cả nên không biết cái recovery gốc bạn nói còn không nữa.
    Nếu mình vào phần recovery mode chọn factory reset thì nó có về bản rom gốc không hay chỉ xóa dữ liệu ?

Cám ơn !
  2. ZENNY TIME
    Nếu vậy thì nó chỉ về trạng thái ban đầu của bản hiện tại bạn nha
24/10/20
18
10
3
35
Công nhận. Mình đang ở bản 99 thấy pin tụt nhanh hơn cả tụt quần ngy :v

1. Phú© Anh TIME
    factory reset lại máy xem sao bạn. Thường thì những trường hợp hao pin sau khi cập nhật thì factory reset sẽ khắc phục được phần nào đó tình trạng này

Facebook Comment