Windows 10 build 18351 - 18358.1 version 1903 đã có Vietnamese Telex/VNI chính chủ - Quá bén anh em ơi !

nguyenhung9x nguyenhung9x
Nếu như anh em đang đăng ký chương trình Windows Insider thì sẽ nhận được email nhắc cập nhật lên bản build này. Điều quan trọng là build 18351 được phát hành cho cả kênh Slow Ring - một kênh thuộc dạng an toàn nhất nếu anh em muốn trải nghiệm những tính năng mới nhất trên Windows 10. Mình vừa cập nhật lên cách đây vài hôm và đã chạy theo gã Microsoft lên tới 18358.1 mới nhất luôn , ôm chiếc laptop cả buổi tối vì quá nhiều tính năng mới để vọc. Giá trị nhất vẫn là bộ gõ Vietnamese Telex /VNI chính chủ! Bài này mình đã gõ bằng nó
:):):)

1552792390177-png.5997

Một khi đã lên bản build 18351 thì anh em có thể vào Settings > Time & Language > Language. Trong phần Preferred languages bên dưới, anh em nhấn dấu + để thêm ngôn ngữ Tiếng Việt như hình.

1552792479524-png.5998

Sau khi gói Tiếng Việt đã được cài xong, anh em bấm vào chọn Options > Add a keyboard > chọn Vietnamese Telex hoặc Vietnamese Number Key-based nếu anh em gõ VNI.

Cách chuyển đổi qua lại giữa chế độ English và Vietnamese đơn giản là dùng tổ hợp phím Windows + Space. Ở khu vực Notification sẽ có biểu tượng ENG và VIE. Còn bây giờ thì mình sẽ cho unikey out game đây !!!

Last edited by a moderator:
24/7/17
82
47
18
Thanks bác, đã lên và đang trả lời bác bằng bộ gõ chính chủ từ MS. đệch mợ nó đợi chờ nó bao lâu rồi nó mới cho. con mnm MS, DM, CDMN...CLMN...xin lỗi vì quá bức xúc

Facebook Comment