Up Rom quốc tế cho Zenfone 5

ZENNY ZENNY
Hướng dẫn cài Rom Zenfone 5 quốc tế​

Hiện nay thì có khá nhiều bài viết hướng dẫn cách thực hiện cách Root và Rom cho Asus Zenfone 5 nhưng đều khá khó thưc hiện và đều là những bản Rom cũ. Rom Zenfone 5 quốc tế, làm sao để cài đặt rom Zenfone 5 phiên bản quốc tế? Nên hôm nay ASUSZENFAN sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện việc Rom Zenfone 5 quốc tế mới nhất.
666_eumg3ljpsz-jpg.91293
Thực hiện việc Rom Zenfone 5 quốc tế mới nhất mà không làm mất dữ liệu của người dùng.

Hướng dẫn cách cài Rom quốc tế cho Zenfone 5:

Đầu tiên các bạn truy cập vào trang web : http://www.asus.com/vn/

Từ biểu tượng tìm kiếm các bạn gõ chữ Zenfone 5 để thực hiện Rom Zenfone 5 phiên bản quốc tế. Đây là phiên bản tiếng việt để chúng ta dễ sử dụng.
666_mqtwzvbnsc-png.91294
Tiếp theo các bạn vào phần hỗ trợ rồi đi vào Trình điều khiển thiết bị và các công cụ -> OS -> Android
666_ojfa0tkwh8-png.91295

Sau đó các bạn đang dùng Rom nào trong các Rom: CN, CHT, TW, WW để tải Rom phù hợp và kiểm tra xem thiết bị của mình đang sử dụng phiên bản nào trong các phiên bản sau T00F, T00J, T00G.

Để kiểm tra thì các bạn và trong Setting và truy cập vào About để biết về thông tin thiết bị.

Sau khi chọn bản Rom phù hơp với Asus Zenfone 5 của mình thì các bạn làm theo hướng dẫn trong hình sau:
666_rtdbwpuxge-png.91296
Tải tập tin từ trang web trên về UL_ASUS_T00F_WW_1_14_40_16_user.zip và các bạn giải nén tập tin đó UL_ASUS_T00F_WW_1_14_40_16_user

Các bạn vào trong thư mục vừa giải nén và copy file UL_ASUS_T00F_WW_1_14_40_16_user.zip ở đây.

Chú ý: Trường hợp người dùng đang xài bản Rom WW thì bạn chỉ cần copy vào là xong.

Còn nếu người dùng đang sử dụng bản Rom khác thì cần đổi tên file.

Ví dụ: Asus Zenfone 5 của bạn đang sử dụng bản CN thì bạn đổi tên như sau: UL_ASUS_T00F_CN_1_14_40_16_user.zip

Hoặc bản TW thì sẽ đổi tên là: UL_ASUS_T00F_TW_1_14_40_16_user.zip

Sau khi copy và đổi tên xong thì các bạn tiến hành kết nối thiết bị của mình với máy tính qua cáp USB và sao chép file .zip vào điện thoại của mình

Last edited by a moderator:

Facebook Comment