[TUỲ MÁY VÀ TUỲ GAME] UPDATE DRIVER NVIDIA CÓ THỂ BỊ LỖI (451.48)

Vũ Hoàng Vũ Hoàng
Tuần vừa qua thì Nvidia vừa tung bản cập nhật driver mới cho các thiết bị card đồ họa của mình, đó là bản 451.48. Tuy nhiên, phiên bản này đang gặp lỗi vô cùng nghiêm trọng nên anh em hạn chế, và cũng đừng nên lên nhé. Để xác nhận về vấn đề lỗi này, mình đã có cài và tải bản 451.48 này về và cài, mọi thứ ổn cho đến khi mình thử chơi 1 vài tựa game.
3-min-png.10974
Với GTA V thì game vẫn chơi được, nhưng GPU hoạt động thấp đến kì lạ, FPS thấp vô cùng. Mình có qua thử Pubg mobile giả lập thì không vào được game và máy tự vào màn hình xanh chết chóc và restart lại.
1593777331712-min-jpg.10975
Thêm 1 vấn đề nữa, khi bạn không dùng các tác vụ đồ họa nặng thì card rời sẽ không dùng và sẽ dùng card đồ họa tích hợp (card onboard), tuy nhiên với phiên bản driver này thì card rời sẽ dùng 1% 2% mặc dù bạn không đang xử dụng 1 ứng dụng đồ họa nặng nào. Nếu các bạn đã lỡ cài phiên bản driver mới này và gặp phải lỗi thì hãy quay về phiên bản trước đó là bản 446.14 (bản này ổn định và khi mình quay lại bản này thì mọi thứ trở lại bình thường). Để cài driver 446.14, các bạn lên trang chủ của Nvidia để tìm nhé (link đây nhé: GEFORCE DRIVER ). Điền đầy đủ thông tin, như mình dùng card 1050 và win 10 nên mình setup thế này, xong bấm START SEARCH.
5-png.10976
Kéo xuống 1 xíu sẽ ra danh sách các driver, các bạn chọn bản 446.14 nhé, bấm GET DOWNLOAD để nó chuyển sang tab mới có link download nhé.
6-png.10977
Chọn DOWNLOAD NOW để tải file về.
7-png.10978
Xong các bạn cứ chạy file vừa tải về, nếu được hỏi bất cứ gì thì cứ yes và next nhé. Tick chọn "NVIDIA Graphics Driver and Geforce Experience" xong chọn AGREE AND CONTINUE.
8-png.10979
Chọn Express để cho nó tự động, nếu bạn chuyên nghiệp thì custom theo ý mình, nhưng nên để Express xong bấm NEXT.
9-png.10980
Bạn đợi 1 thời gian để nó cài xong, close và restart máy để ổn định nhé.
Mình mong bài viết của mình giúp ích cho các bạn, thả cho mình 1 like nhé, nếu có gì chia sẻ hoặc góp ý thì các bạn comment nhé, mình cảm ơn.

Last edited:

Facebook Comment