TRẢI NGHIỆM 1 NGÀY LÀM NGƯỜI GIÀU: SỬ DỤNG LAPTOP GẦN 100 TRIỆU!

Nhật Mai Đoàn Nhật Mai Đoàn
Laptop gì mà gần 100 triệu? Giá cao như vậy thì có gì độc đáo? Người giàu làm gì với chiếc laptop này? Hôm nay mình có dịp được trải nghiệm em laptop Zenbook 17 Fold OLED “đắt xắt ra miếng” và mình sẽ giải đáp cho anh em những câu hỏi này nhé!

TRANG SỨC ĐẮT TIỀN CHO MỘT DOANH NHÂN

Lần đầu nhìn thấy chiếc laptop này mình đã thực sự choáng ngợp, mắt chữ A mồm chữ O vì em ấy quá đẹp, quá sang trọng, quá công nghệ. Màu sắc độc quyền và chất liệu công nghệ cao là những đặc điểm nổi bật được trang bị cho Zenbook 17 Fold OLED.​

Khi gập lại chiếc laptop này nhìn không khác gì một cuốn sổ da dày. À phần da này không chỉ làm tăng thêm phần sang trọng cho chiếc laptop mà còn giúp bảo vệ phần mặt lưng khỏi mọi va đập. Phần còn lại thì được làm bằng kim loại nhôm và magie với lớp hoàn thiện màu đen công nghệ cùng giá đỡ công thái học giả da màu xanh lá cây đậm. Điểm nhất cho chiếc laptop này là phần logo khi có ánh sáng chiếu vào sẽ hiện ra những đường lấp lánh.​

img_4781-jpg.17805

Không ngoa khi nói rằng đây là một phụ kiện, một món trang sức dành cho doanh nhân. Ăn mặc chỉnh tề, gọn gàng xong cầm tay thêm em laptop này thì chắc chắn là thu hút mọi ánh nhìn luôn. Đi gặp đối tác với em Zenbook 17 Fold OLED này không chỉ thêm phần tự tin, khẳng định đẳng cấp một doanh nhân mà còn nhận được nhiều sự nể phục ấy chứ.​

TÍNH DI ĐỘNG CAO

Bởi vì em này khi gấp lại rất giống 1 quyển sổ nên khi cho vào túi xách thì rất gọn chứ không hề cồng kềnh. Mình đã thử cho vào rất nhiều loại túi từ túi đựng laptop đến túi xách thời trang hay cặp thì đều vừa vặn, gọn gàng. Một số laptop dù khi gập lại thì vẫn chiếm khá nhiều diện tích nhưng em này đặc biệt gọn gàng vuông vắn. Đây là một điểm mình rất thích.​

img_4846-jpg.17807

Chiếc laptop này khi gập lại chỉ mỏng khoảng 17,4mm và nặng 1,5kg thôi, nếu kèm bàn phím nữa thì cũng chỉ tầm 1,8kg. Nếu là một người thường xuyên phải đi công tác hay di chuyển nhiều thì mình thấy sử dụng Zenbook 17 Fold OLED là hợp lý. Đặc biệt là các doanh nhân thường xuyên phải đi gặp đối tác, không chỉ trong nước mà còn ở nước ngoài. Việc sử dụng một chiếc laptop gọn là rất cần thiết để tránh lo lắng về sự cồng kềnh khi công việc đã có quá nhiều thứ để lo nghĩ rồi.​

TIỆN LỢI TRONG CÁCH SỬ DỤNG

ASUS đã giới thiệu 6 cách sử dụng của chiếc laptop hiện đại này và mình cũng đã thử trải nghiệm cả 6 cách. Khi ngồi trên ô tô di chuyển mình cần check mail thì mình dùng thử chế độ laptop có bàn phím ảo và chế độ máy tính bảng. À tất nhiên các doanh nhân thì có lẽ việc check mail không phải của họ nhưng mình thì chỉ đang trải nghiệm thôi. Mình thấy là chế độ laptop bàn phím ảo này rất hay ho, ngồi gõ trông ngầu thực sự. Còn chế độ máy tính bảng thì mình thấy hơi to quá so với tay mình nên cầm hơi bị mỏi chút. Thế nên nếu phải sử dụng trong lúc đang di chuyển thì mình thấy chế độ laptop bàn phím ảo tiện và thoải mái hơn nhé.​

img_4840-jpg.17808

Về đến văn phòng thì mình có dùng thêm bàn phím Bluetooth. Lúc này thì chiếc laptop đã thực sự là một chiếc laptop mình hay sử dụng, và nó cũng không có gì quá đặc biệt. Bàn phím này gõ khá êm tay, layout bàn phím hợp lý. Mình có thử tiếp ở chế độ mở rộng, có nghĩa là màn hình vẫn được gấp như một chiếc laptop nhưng mình không đặt bàn phím lên màn hình nữa và bàn phím để linh hoạt trên bàn. Chế độ này khá giống chế độ PC nhưng PC thì sẽ không gấp màn hình lại. Cái này thì tùy vào sở thích của mỗi người thôi nhưng mình đánh giá rất cao sự linh hoạt trong thiết kế của Zenbook 17 Fold OLED.​

img_4838-jpg.17809

Thời gian nghỉ ngơi thì mình hay đọc sách và chiếc laptop này đã đáp ứng được nhu cầu của mình khi sử dụng em nó như một cuốn sách. Như mình đã nói thì ở ngoài chiếc laptop này là một lớp da nên cầm rất giống một cuốn sổ, thế mà bên trong lại cảm ứng trông xịn thực sự, cầm không khác gì cầm 1 cuốn sách.​

img_4774-jpg.17810

Đúng là laptop gần 100 củ, dùng đã thật! Cũng tự hỏi không biết bao giờ mua được em ấy nhưng thôi, quan trọng hơn hết là đem lại đánh giá khách quan cho anh em nào đang muốn mua. Còn đánh giá chi tiết hơn thì mình sẽ cập nhật cho mọi người sau nhé!​

Hiện tại ASUS đang có chương trình Voice Up dành cho những khách hàng mua laptop, mọi người mua hàng xong nhớ tham gia để nhận nhiều ưu đãi nha.​

Nhật Mai​

Last edited:

Facebook Comment