Tổng hợp thủ thuật hay nhất trên Max Pro M2 (Phần 1)

ZENNY ZENNY

Hôm nay ZENTALK sẽ chia sẻ tới anh em nhiều thủ thuật cực kỳ bổ ích trên Max Pro M2, mời anh em tham khảo nhé !

Nhận 100GB dung lượng lưu trữ Google Drive

Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-2.png?resize=739%2C527&ssl=1

Bạn có thể nhận được 100 GB dung lượng lưu trữ Google Drive chỉ bằng cách đăng nhập vào Tài khoản Google của bạn . Thật đơn giản, ở lần đầu kích hoạt bạn đăng nhập bằng tài khoản Google nào thì tài khoản đó sẽ nhận được ngay 100GB dung lượng Google Drive.

Cử chỉ
Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-3.png?resize=735%2C513&ssl=1

Cử chỉ đã rất phổ biến trong việc tương tác với smartphone ngày nay. Zenfone Max Pro M2 cũng vậy ,bạn có thể bật trong Cài đặt . Sau khi bật, bạn có thể chạm hai lần vào màn hình để bật / tắt màn hình, mình thích nhất cử chỉ này , nhờ nó mà mình dễ dàng xem nhanh các thông báo cần thiết

Điều chỉnh nhiệt độ màu hiển thị

Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-4.png?resize=739%2C528&ssl=1

Với Zenfone Max Pro M2, bạn có thể thay đổi cài đặt màu hiển thị trên điện thoại của bạn theo sở thích cá nhân. Bạn có thể làm cho màn hình của bạn trông ấm hơn hoặc mát hơn bằng cách điều chỉnh cài đặt màu màn hình trong phần cài đặt như hình trên .

Ánh sáng màn hình ban đêm

Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-4.png?resize=739%2C528&ssl=1

Nếu bạn là người thường xuyên sử dụng điện thoại thông minh trong môi trường tối , tính năng Night Light trong Max Pro M2 sẽ giúp bạn sử dụng điện thoại thoải mái hơn, ít hại mắt hơn . Bạn có thể luôn luôn bật/tắt hoặc lên lịch cho màn hình trông ấm hơn và loại bỏ ánh sáng xanh từ màn hình. Chức năng này giúp bạn bớt mất ngủ do ánh sáng xanh và ít hại mắt hơn .

Chế độ Chân dung trong máy ảnh
Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-11.png?resize=736%2C512&ssl=1

Chụp ảnh chân dung đã trở thành xu hướng mới gần đây . Zenfone Max M2 Pro cũng không thua kèm đội bạn - nhờ camera kép ở phía sau.Bạn có thể kích hoạt bằng cách chuyển đổi hiệu ứng độ sâu trong phần máy ảnh, cuối cùng sẽ làm mờ hậu cảnh và tạo hiệu ứng xóa phông. Thật tuyệt vời !!!

Quản lý lưu trữ

Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-5.png?resize=737%2C527&ssl=1

Nếu bạn sắp hết dung lượng lưu trữ trên Zenfone Max Pro M2, bạn có thể bật trình quản lý lưu trữ trong cài đặt. Sau khi bật , nó sẽ tự động xóa các ảnh đã được sao lưu khỏi bộ nhớ trong điện thoại của bạn. Bạn có thể đặt khoảng thời gian từ 30 ngày đến 90 ngày sao lưu, một lần .

Mở khóa bằng khuôn mặt

Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-6.png?resize=739%2C520&ssl=1

Ngoài cảm biến vân tay thông thường,, bạn cũng có thể sử dụng khuôn mặt của bạn để mở khoá . Bạn có thể thêm khuôn mặt của mình trong Cài đặt - Bảo mật & Vị trí - Mở khóa bằng khuôn mặt - Đăng ký khuôn mặt mới. Việc này có thể không nhanh như máy quét dấu vân tay nhưng thực sự là một tiện ích cực ngon nhất là trong nhưngx trường hợp tay bạn bận không thể chạm để mở khoá bằng vân tay

Chia đôi màn hình

Zenfone-Max-M2-Pro-Tips-8.png?resize=736%2C350&ssl=1

Tính năng này cũng không mởi mẻ gì vì đã có khá nhiều bài hướng dẫn trên Forum . Chỉ cần bạn đang dùng ứng dụng nào đó ví dụ như Chorme và mở chế độ đa nhiệm và kéo app lên trên, sau đó mở và kéo app còn lại vào chỗ trống. Quá dễ đúng không nào .

Last edited by a moderator:
18/6/19
54
11
8
42
Cái cử chỉ bị cái rất dở.
Mình ngủ phải để máy dưới gối, hoặc để máy trong túi quần. Nếu cọ xát vào màn hình sẽ bị sáng màn hình lên. 1 đêm pin tuột xuống còn 81%. Bây giờ toàn dùng cái hỗ trợ của google.
Có bác nào bị giống tôi không nhỉ?

1. ZENNY TIME @4shell
    Cái cử chỉ bị cái rất dở.
    Mình ngủ phải để máy dưới gối, hoặc để máy trong túi quần. Nếu cọ xát vào màn hình sẽ bị sáng màn hình lên. 1 đêm pin tuột xuống còn 81%. Bây giờ toàn dùng cái hỗ trợ của google.
    Có bác nào bị giống tôi không nhỉ?
    Chạm vào thì sáng là bình thường bác à, muốn k hao pin thì thay đổi thói quen sử dụng hoặc cài đặt chế độ tiết kiệm pin vào ban đêm
  2. 4shell TIME @ZENNY
    Chạm vào thì sáng là bình thường bác à, muốn k hao pin thì thay đổi thói quen sử dụng hoặc cài đặt chế độ tiết kiệm pin vào ban đêm
    Mình bỏ cái đó rồi. Giờ mình dùng cái hỗ trợ của google cũng có khoá màn hình và mở bằng vân tay mà không bị chạm màn hình sáng lên nữa. Đỗ hạo pin hẳn luôn

Facebook Comment