Tổng hợp các Game PC hay nhất bạn nên thử trong Tết 2022 này

Phương Trang Phương Trang
Năm mới Tết đến, có lẽ các bạn đều đang khá bận rộn vì việc dọn nhà của mình. Tuy nhiên, nếu đã dọn nhà đón Tết xong xuôi thì làm gì nữa? Nếu chưa biết làm gì, hãy thử tham khảo list hơn 20 game bạn có thể “cày” trong Tết 2022 này nhé!!!

Những tựa game Free bạn nên thử chơi

Với những tựa game này, được bình chọn là những tựa game đáng chơi nhất năm 2021, và đương nhiên, sang năm 2022, chắc chắn độ hot của nó cũng không hề giảm đâu.

1/ Apex Legends - Đây là tựa game battle royale được đông đảo người chơi ưa thích, trước hết vì đây là một game bắn súng góc nhìn thứ nhất mang lại cảm giác tuyệt vời. Apex đã leo lên một trong những vị trí hàng đầu trên bảng xếp hạng Steam vì lý do này.
apex-legend-jpg.15388

2/ Fortnite - Chính là Fortnite đó. Bạn biết đấy, một trò chơi sandbox battle royale khủng, một trò chơi với sự xuất hiện của ,các nhân vật trong Chiến tranh giữa các vì sao, các siêu anh hùng Marvel, v.v. Hiện tại là thời điểm tốt để chơi, vì Chương 3 của Fortnite ra mắt gần cuối năm 2021 đã thực hiện một số thay đổi sâu rộng đối với trò chơi.
7up-v2-3840x2160-e11fc91a84d6-jpg.15387

3/ Path of Exile - Đây là một tựa game giống Diablo và chi tiết với hệ thống tiến trình và phát triển nhân vật sâu sắc đáng kể. Nó không phải là game nhập vai hành động đẹp nhất trên thế giới, nhưng nó có một cốt truyện thực sự “bánh cuốn”. Điều này làm cho điều này trở thành một thứ nhất định phải thử đối với những người hâm mộ Diablo 2.
paydsdss-800x450-jpg.15386

4/ Valorant - game bắn súng chiến thuật của Riot có thể gọi là đối thủ của Counter-Strike: Global Offensiv. Đây là một game bắn súng tuyệt vời mà bạn có thể chơi hàng giờ. Hầu hết các anh hùng đều được cung cấp miễn phí, và phần còn lại có thể được mở khóa miễn phí nếu bạn chơi đủ.
valorant-02_mezt-jpg.15385

Chơi game Giải Trí trong mùa Tết không phải lựa chọn tồi

Nếu 4 tựa game trên mình đưa ra khá căng thẳng nếu bạn muốn thực sự “giải trí”. Thì bạn nên tham khảo những tựa game sau đây:

1/ Toripon - Với tựa game này, bạn sẽ bị mắc kẹt bên trong căn hộ của mình. Tuy nhiên, thay vì bạn bè thì bạn đồng hành của bạn ở đây là vô số loài chim.

Khám phá một căn hộ rộng rãi trong thành phố với rất nhiều chim thú làm những việc ngớ ngẩn của riêng chúng. Chụp ảnh và chia sẻ chúng với bạn bè trên internet của bạn để lan tỏa tình yêu thương xung quanh. Bạn càng đăng nhiều hình ảnh về loài chim, số lượng người theo dõi của bạn sẽ càng tăng lên! Cũng giống như cuộc sống thực!

Bạn sẽ mở khóa các loài chim mới bằng cách chụp ảnh và cố gắng tìm tất cả chúng...

Đây chắc chắn là một Game vô cùng thư giãn và không hề áp lực một xíu nào.
maxresdefault-jpg.15384

2/ Lieve Oma - Lieve Oma đưa bạn vào một cuộc vui chơi thư giãn qua một khu rừng mùa thu để săn tìm nấm. Khi bạn đi loanh quanh, bà của bạn chậm rãi theo sau, dạy bạn về loại nấm nào có thể ăn và dạy bạn những bài học về cuộc sống khiêm tốn của bà.

Đây là một tựa game thực sự dễ thương, tuy nhiên, hiện tại bạn cần phải bỏ ra 2,29$ để sở hữu nó
maxresdefault-1-jpg.15383

3/ Forest Are For Trees - Đi bộ xuyên rừng là thứ mang ý nghĩa mới trong trò chơi khám phá mở rộng tâm trí này, ban đầu có thể bạn sẽ nghĩ nó là một trò chơi phá đảo nhỏ và dễ dàng vượt qua, nhưng không. Nơi bạn dạo quanh một khu rừng kỳ lạ. Bên trong mỗi cái cây lại có một khu rừng đầy ma quái khác. Và bạn cần khám phá tất tần tật về nó
forests-are-for-trees-jpg.15382

Tổng kết

Với 4 tựa game trên bạn có thể thoải mái chơi với các cấu hình máy từ trung bình trở lên, với các mẫu máy đến từ ASUS thuộc series TUF Gaming hay một số Ultrabook như Zenbook UX425, UX325… hoàn toàn có thể chiến các tựa game trên. Nhưng nếu máy bạn thuộc cấu hình trung bình trở xuống, bạn cũng có thể chơi 3 tựa game cuối cùng mà mình đã giới thiệu.

Để biết máy mình có đủ khả năng chơi các tựa game trên hay không, bạn cũng có thể đọc bài viết Laptop RAM 8GB có đủ để chơi game để xem thử máy mình có đạt yêu cầu không nhé.

Và đó là toàn bộ những tựa game mà mình giới thiệu đến các bạn có thể trải nghiệm trong mùa Tết Nhâm Dần 2022 này. Hy vọng các bạn sẽ có một cái Tết thật vui và ấm áp bên người thân nhé!!

Last edited:

Facebook Comment