Tổng hợp các cách update android Pie cho Zenfone Max /Max Pro

ZENNY ZENNY
Gần đây Zenfone Max Pro M2 và Max Pro M1 lần lượt nhận được bản update Android . Tuy nhiên vì một số lý do nên máy không nhận được update :
  • Do định vị vùng
  • Do máy thuộc danh sách ưu tiên update thấp
  • Do máy mod rom ảnh hưởng OTA
Hôm nay mình xin tổng hợp các cách dành cho 2 dòng Max Pro M1/M2 như sau :
Cách 1 : Từ màn hình chính các bạn vào Cài đặt - > Cập nhật hệ thống để kiểm tra cập nhật
  • Nếu nhận được máy sẽ hiển thị màn hình cập nhật như sau :
photo_2019-04-10_10-35-13-2-jpg.6303

• Nếu không nhận được thông báo trên các bạn chuyển qua Cách 2 nhé .
Cách 2 :
  • Download rom từ trang chủ ASUS :
    • Nếu máy của bạn là Max Pro M1 thì ấn vào link sau : Rom Max Pro M1
    • Nếu máy của bạn là Max M2 thì ấn vào link sau : Rom Max M2
Sau khi download ROM về các bạn chép vào bộ nhớ trong của máy và khởi động lại điện thoại thì bạn sẽ nhận được một thông báo Update
Cách 3 :
  • Thử 2 cách trên rồi mà vẫn không được thì :
    • TH1 : Máy bạn đã root thì bạn phải unroot : Nếu là M1 thì làm theo hướng dẫn : LINK
    • TH2 :Máy bạn bị lỗi rom gốc , các bạn cần vào Cài đặt - > Sao lưu và đặt lại - > Đặt lại cài đặt gốc (sẽ mất hết dữ liệu ) .Sau khi reset hãy thử lại cách 1 và 2 là máy sẽ được update nhé .
Nếu thử các cách trên mà vẫn không được, vui lòng comment bên dưới để Zentalk hỗ trợ nhé ! Chúc các bạn thành công !

Last edited:
18/6/19
54
11
8
42
Mình vừa nghịch, đang từ Q hạ xuống bản 9, mục đích là đóng lại bootloader. Hạ thành công xuống 9 nhưng chưa đóng được bootloader. Hạ tiếp xuống 8, đóng được bootloader.
Vấn đề mới xảy ra: Không thể update OTA được nữa. Đã thử các kiểu để update OTA hay là update qua recovery mà không thể.
Thực hiện unlock bootloader lại thì không thể kết nối adb. Đến giờ nằm chết im ở bản 8 rồi :( . Mọi người giúp mình với. Cảm ơn trước

1. vntthai TIME @4shell
    Mình vừa nghịch, đang từ Q hạ xuống bản 9, mục đích là đóng lại bootloader. Hạ thành công xuống 9 nhưng chưa đóng được bootloader. Hạ tiếp xuống 8, đóng được bootloader.
    Vấn đề mới xảy ra: Không thể update OTA được nữa. Đã thử các kiểu để update OTA hay là update qua recovery mà không thể.
    Thực hiện unlock bootloader lại thì không thể kết nối adb. Đến giờ nằm chết im ở bản 8 rồi :( . Mọi người giúp mình với. Cảm ơn trước
    bạn up bản kế tiếp với bản đang có trước, ví dụ 1810 thì up 1812, rồi mới up ota lại bình thường đc

Facebook Comment