SỰ KIỆN ĐÌNH ĐÁM RA MẮT ASUS ZENBOOK CÓ GÌ THÚ VỊ?

Jennie B Jennie B
Vào ngày 28/6 vừa qua, mình đã may mắn có được cơ hội để tham gia sự kiện ra mắt Zenbook Series của Asus. Theo mình được biết thì đây là sự kiện lớn nhất năm 2022 của Asus Zenbook Series 2022 cho nên mình không thể chờ đợi thêm để chia sẻ cho các bạn trải nghiệm của mình về đợt tham quan này.

Trước tiên mình xin giới thiệu đôi chút về sự kiện cũng như dải sản phẩm lần này để mọi người dễ hình dung hơn. Dải sản phẩm Zenbook mới được ra mắt trong sự kiện vừa rồi dựa theo tinh thần “Tĩnh nội lực – Phá chuẩn mực”, gồm có: Zenbook 14 OLED, Zenbook 14X OLED Space Edition, Zenbook 14 Flip OLED.

Cảm nhận đầu tiên của mình vừa khi đặt chân vào phòng trưng bày đó là như được bước vào thế giới khác vậy các bạn. Một luồng ánh sáng tràn ngập trước mắt mình, sắc vàng sắc trắng của ánh đèn và ánh sáng lung linh toát ra từ những chiếc laptop được bài trí với những phụ kiện trang trí vô cùng tinh tế và đẹp mắt. Nhìn chung thì sự kiện của Asus Zenbook lần này mang vibe sang trọng và nhẹ nhàng.​

dsc05871-jpg.16222

Do mình đến khá sớm nên có nhiều cơ hội để chiêm ngưỡng các mẫu Zenbook mới đẹp mắt. Và sau đây xin mời mọi người cùng ngắm nhìn "đứa con" cả của Asus Zenbook Series mới: Zenbook 14 OLED

5a0e630d6ac0a99ef0d1-1-jpg.16223
Trước khi đến với hai đứa con còn lại thì đương nhiên mình không thể bỏ lỡ tiệc "finger food" được phục vụ xuyên suốt trong buổi tiệc. Đồ ăn và thức uống ngon là một trong những điều mình tin rằng không chỉ mình mà đa số mọi người tham gia đều thích thú. Nếu mình có vô tình làm các bạn thấy đói bụng thì mình xin lỗi trước nhé.​

ab7191acbd617e3f2770-jpg.16224

1f33555e0293c1cd9882-jpg.16225

Với tinh thần "Tĩnh nội lực_Phá chuẩn mực" lấy cảm hứng từ thiên nhiên với sự tinh tế cao và tối giản chi tiết, nhẹ nhàng tĩnh lặng nhưng lại không hề mềm yếu, tựa như sức mạnh nội tại của thiên nhiên. Chính vì thế, ban tổ chức đã khéo léo đặt chiếc laptop với bối cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp phản ánh đúng bản chất của Zenbook Series mới lần này.​

39e75bad5760943ecd71-jpg.16226

Tiếp đến là nơi để khách mời có thể quan sát và trải nghiệm tận tay 2 chiếc laptop Zenbook còn lại trong series: Zenbook 14X OLED (Space Edition) và Zenbook 14 Flip OLED. Không chỉ vỏn vẹn có một chỗ mà các chiếc laptop này còn được trưng bày nhiều nơi trong khắp gian phòng.​

dsc05990-jpg.16227

Space Edition có vẻ là "đứa con" được nhà Asus rất ưu ái trong series lần này khi được bố trí ở một vị trí chủ chốt, thu hút sự chú ý của rất nhiều người. Cách thiết kế và trang trí của vị trí trưng bày này mang đậm chất riêng, thể hiện chân thực vẻ đẹp kì diệu của vũ trụ và sức mạnh tiềm ẩn của nó. Ngoài ra, phiên bản này còn được thiết kế riêng cả bộ hộp và túi đựng bảo vệ laptop nữa cơ. Mình được biết đây là phiên bản độc quyền từ Asus để kỷ niệm chiếc Zenbook đầu tiên được bay ra ngoài không gian. Mình tin rằng đây cũng là một thông điệp Asus muốn gửi gắm đến người dùng về một tinh thần bức phá vượt mọi chuẩn mực để vươn tới những giá trị tiên tiến nhất.​

img_3164-jpg.16228
dsc05877-jpg.16242

Đi dạo và thưởng thức thức ăn nước uống một hồi thì gian phòng đã tấp nập người, ban tổ chức, đối tác cùng các đơn vị truyền thông, báo chí. Và đây cũng là lúc có sự góp mặt của những "bóng hồng" ngoại quốc kiêu sa bên những chiếc Zenbook. Nói thật với các bạn chứ mình là con gái mà nhìn còn thấy mê :)))), quả là một chiến lược truyền thông hay ho đến từ Asus. Hy vọng tương lai sắp tới Asus sẽ vẫn tiếp tục thực hiện ý tưởng này.​

img_3241-jpg.16230

dsc05886-jpg.16235

Sau khoảng gần 1 tiếng tham quan với thưởng thức thức ăn thì mình được hướng dẫn vào trong khán phòng để chuẩn bị cho buổi sự kiện ra mắt trịnh trọng này. Trong suốt quá trình tham dự thì mình được thưởng thức tiết mục múa, xem clip cũng như là được biết thêm nhiều thông tin về Zenbook Series từ BOD của Asus.​

img_3362-jpg.16243

Riêng bản thân mình thì thấy có 2 tiết mục khiến người xem không khỏi hồi hộp và phấn khích nhất đó là phần công bố giá và minigame cuối chương trình.​

img_3347-jpg.16244
img_3343-jpg.16245
dsc05942-jpg.16246

Các bạn nghĩ đến đây là hết ư? Chưa đâu mình còn phải khoe với các bạn phần quà quá là đáng yêu của Asus cho khách mời tham gia sự kiện. Chỉ cần đến quầy lễ tân check out và sau đó nhận ngay hộp quà như này đâyy. Mình rất thích món quà này và cũng cảm ơn Asus vì đã chuẩn bị tất tần tật để mình có được trải nghiệm tốt nhất khi đến tham gia sự kiện.​

9ad7182388ee4bb012ff-jpg.16247

Nếu các bạn cảm thấy yêu thích sự kiện và sản phẩm của Asus thì hãy nhớ theo dõi fanpage cũng như là tham gia các nhóm cộng đồng Zentalk để có thể cập nhật những thông tin mới nhất và có cơ hội rinh ngay về cho mình tấm vé tham gia những sự kiện sắp tới. Asus rất vui được chào đón các bạn. Cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết này.

Last edited by a moderator:

Facebook Comment