Sạc pin Max Pro M2 với chế độ Sạc nhanh có hại cho pin về lâu dài hay không

Mình có đọc trên mạng thấy nói là sử dụng chế độ sạc nhanh thường xuyên khiến pin điện thoại mau hư hỏng giảm tuổi thọ. Liệu thông tin đó có phải là thật? Có cách nào tắt chế độ sạc nhanh trên Max Pro M2 không? Nhờ các bạn giải đáp thắc mắc. Cám ơn.

1. Kudo TIME @nguyennhut082013
    Mình có đọc trên mạng thấy nói là sử dụng chế độ sạc nhanh thường xuyên khiến pin điện thoại mau hư hỏng giảm tuổi thọ. Liệu thông tin đó có phải là thật? Có cách nào tắt chế độ sạc nhanh trên Max Pro M2 không? Nhờ các bạn giải đáp thắc mắc. Cám ơn.
    người ta thêm tính năng sạc nhanh, bác lại đòi tắt đi :D. báo nào nói sạc nhanh dễ hu pin vậy bác.
  2. nguyennhut082013 TIME @Kudo
    người ta thêm tính năng sạc nhanh, bác lại đòi tắt đi :D. báo nào nói sạc nhanh dễ hu pin vậy bác.
    Thông tin dùng sạc nhanh thường xuyên mau hư pin đọc trên trang web của Thế giới di động. Vụ sạc nhanh mau hư pin này có phải thật không bạn Kudo.
    Tính mình lâu lâu 1,5 năm - 2 năm, mình mới đổi điện thoại một lần.
  3. 4shell TIME
    Quan trọng nhất của vụ này là nhà sản xuất có nói là máy M2 này không có chế độ sạc nhanh. Còn máy mà có chế độ sạc nhanh thì không cần phải suy nghĩ đến.

Quan điểm riêng của mình thì máy này mà sạc nhanh thường xuyên có thể gây ra vấn đề về pin

Facebook Comment