Sạc nhanh trên M1- Không Hiện

16/11/18
78
22
8
23
Vài ngày trước e đi chơi bỏ điên thoại trong túi chống nước nhưng mở ra mở vô nên nó bị vô nước chút.lúc đầu nó cứ hiện sạc đảo ngược E có đem đi sấy hết hiện rồi nhưng e sạc pin lâu lắm. Cỡ 4-5 tiếng mới đầy pin. Mà e theo dõi thì mãi không thấy hiện sạc nhanh nữa. E đã reset thử. Mà vẫn vậy. Có cách nào k ạ. E cảm ơn

1. Phú© Anh TIME @Locnguyen
    Vài ngày trước e đi chơi bỏ điên thoại trong túi chống nước nhưng mở ra mở vô nên nó bị vô nước chút.lúc đầu nó cứ hiện sạc đảo ngược E có đem đi sấy hết hiện rồi nhưng e sạc pin lâu lắm. Cỡ 4-5 tiếng mới đầy pin. Mà e theo dõi thì mãi không thấy hiện sạc nhanh nữa. E đã reset thử. Mà vẫn vậy. Có cách nào k ạ. E cảm ơn
    Hiện tại, bác tắt nguồn và bỏ máy vào thùng gạo khoảng 1-2 ngày rồi sạc lại xem có cải thiện gì không. Nếu không cải thiện được thì bác nên mang đến ttbh để được kiểm tra rõ hơn (và tất nhiên bác sẽ phải mất phí nếu ttbh báo cần phải sửa chữa vì máy bác đã vào nước nên sẽ từ chối bảo hành)
    Note: trước khi mang đến ttbh bác sấy cẩn thận vào, nếu ttbh k phát hiện ra máy bác bị vô nước thì vẫn sẽ nhận bảo hành bình thường cho bác (đây là trick, k phải là cách để lợi dụng ttbh)

Facebook Comment