[ROM-PORT] ZENUI 5.0 cho Asus Zenfone Max Pro M1

nguyenhung9x nguyenhung9x
Như các bạn đã biết Asus Zenfone Max Pro M1 của chúng ta chạy ROM gốc thuần AOSP để đảm bảo hiệu năng cũng như chơi game mượt mà nhất có thể . Tuy nhiên có một số bạn không thích giao diện của ROM thuần này . Vì vậy hôm nay cũng gần cuối năm mình sẽ làm một điều gì đó tri ân kỉ niệm của cộng đồng ZENFAN đó là mình sẽ chia sẽ cho các bạn một bản rom thật tuyệt vời được port trên con Asus Zenfone 5 2018 .

201802271957036354-png.4595

* Tính năng , đặc điểm :
ZenUI 5.0 đi kèm với các tính năng như Cài đặt được thiết kế lại, trình chiếu hình nền trên màn hình khóa, Bật màn hình thông minh, Ứng dụng được đề xuất (dự đoán ứng dụng bạn có thể sử dụng dựa trên ngữ cảnh), Sạc theo lịch, Chế độ một tay, OptiFlex 3.0 cho RAM / ứng dụng tối ưu hóa, Game Genie (giúp bạn thực hiện các hành động như phát trực tiếp và tắt tiếng cảnh báo), Ứng dụng sinh đôi, Mở khóa bằng khuôn mặt, v.v.
* Screenshots:

zenui-5-0-png.4581

Điều kiện tiên quyết :
* Các bạn phải unlock bootloader (xem tại đây)
* Cài TWRP 3.xx (xem tại đây)
* Bạn đang ở rom stock oreo hoặc rom custom

Các bước cài đặt :
Bước 1 :
Các bạn tải file ROM về và giải nén ra
Bước 2 : Các bạn copy thư mục bên trong vào thư mục TWRP backup hoặc sd đều được
Bước 3 : Vào TWRP các bạn chọn Restore boot/system/vendor
Bước 4 : Chọn wipe --- formatdata---yes
Bước 5 : Reboot system và tận hưởng thành quả .

Bugs:
Tai nghe bluetooth ko sd dc.

Chân thành cảm ơn đến :
Người giấu mặt làm ROM ( Nếu biết tên cho mình xin thông tin về người đó )
@SagarMakhar - sGSI fix for X00T.
Vanzell Diamond - for creating this backup.
Zaman Khan - screenshots and testing

Chúc các bạn thành công và nếu có thắc mắc về cài đặt rom hay về lỗi rom thì hãy feedback ở bên dưới ;););)

Video hướng dẫn cài đặt full

Nguồn :XDA​

Last edited:
1/4/18
1,235
547
113
25
Đánh giá trải nghiệm bản rom :

Về tính năng tất cả đều hoạt động , hiệu năng tốt chơi game mượt mà , thời lượng pin tốt , đặc biệt camera chụp khá tốt , sóng sim full cây , wifi tốt

1. nvhoang191 TIME @nguyenhung9x
    Đánh giá trải nghiệm bản rom :

Về tính năng tất cả đều hoạt động , hiệu năng tốt chơi game mượt mà , thời lượng pin tốt , đặc biệt camera chụp khá tốt , sóng sim full cây , wifi tốt
    quá trình trải nghiệm có lỗi gì ko anh?

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
Ngon quá. Mai test

1. Hy Hy TIME
    Có chức năng khóa app ko ad Mong sớm fix 1 lỗi đó là ok
  2. Hy Hy TIME
    Thư mục twrp backup phải tạo hay ở đâu vậy ad
23/8/18
100
43
28
26
Hehe ngon lành cành đào. Pin chờ cũng khá ngon...uổng cái là cam ko chỉnh tay đc...

1. namviet1995 TIME
    cài làm sao vậy bro mình giai nén coppy vào máy vào twmp mà k dc

Facebook Comment