ROM MiUiMiX 20.5.28 v12 Android Q cho Max Pro M1

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , nay mình share cho anh em một bản ROM được port từ MIUI 12 Android Q cho Zenfone MAx PRo M1.

xiaomi-ra-mat-miui-12-cho-thi-truong-toan-cau-danh-sach-thiet-bi-chinh-thuc-cap-nhat-vao-thang-sau_1589972435-b.jpg

THÔNG TIN PHIÊN BẢN

DEV: @VigneshTN36
ANDROID : 10
PHIÊN BẢN MIUI 12

CÁCH CÀI ĐẶT

Bước 1: Các bạn phải Unlock Bootloader
Bước 2: Điện thoại của bạn phải được ROOT và cài TWRP Recovery . Nếu chưa xem hướng dẫn sau (Nếu làm rồi cái nào thì bỏ qua không cần làm lại nhé ):
Bước 3: Vào TWRP , nếu chưa biết thì các bạn làm theo cách sau :
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn , chỉ giữ phím giảm âm lượng cho đến khi vào được TWRP
  • Lưu ý : Nếu các bạn vào TWRP bị yêu cầu mật khẩu thì làm theo hướng dẫn tại ĐÂY . Còn không bị thì bỏ qua bước này nhé .
Bước 4: Các bạn download các file bên dưới về và chép vào bộ nhớ trong điện thoại .

Bước 5: Sau khi xong các bước trên thì các bạn làm theo video nhé , Trong video tên file khác do rom khác nên các bạn cứ làm tương tự là OK , không hiểu cứ comment bên dưới nhé !

Last edited:
31/8/18
102
16
18
38
Có bác nào up thử rom này chưa ạ??? Cho ae xin ít cảm nhận về bản rom này với a.

1. online92 TIME @Lê Minh Hưng
    Có bác nào up thử rom này chưa ạ??? Cho ae xin ít cảm nhận về bản rom này với a.
    Mình dùng Miui trên Asus vài lần thấy chơi game rất tốt, mọi thứ được . Nhưng mỗi tội nếu bạn có dùng thẻ nhớ thì sẽ bị lỗi vặt và máy thỉnh thoảng lại tự khởi động hoặc tắt.
    Nếu bạn trải nghiệm thì được chứ dùng cố định mình thấy chưa ổn.
    Bạn xem video nhé.
28/3/20
3
0
1
16
bản này buộc phải root à các bác

Facebook Comment