ROG Strix Flare II - Bàn phím mua về dùng luôn cho ROG Fan

Vũ Hoàng Vũ Hoàng
Gaming gear của ASUS ROG cũng là 1 trong những mảng cực kì thành công của với chất lượng mang lại cho người dùng. Đặc biệt là thiết kế đậm chất gaming. Năm nay Gaming gear của ROG đã có những cải tiến đáng kể. Cùng mình trên tay bàn phím ROG Strix Flare II xem em nó ngon như thế nào nhé.
keyboard-jpg.15442

screenshot-13-jpg.15413

Toàn bộ bàn phím được làm từ kim loại và nhựa với phần kim nằm ở mặt trên (phần plate) và phần nhựa sẽ nằm ở phần đáy. Tất cả tạo nên sự chắc chắn cho phím, hầu như không có độ Flex khi các bạn sử dụng, thậm chí là đập phím mỗi khi combat.

screenshot-14-jpg.15414

Chúng ta sẽ có khá nhiều phím, con lăn và cần gạt hỗ trợ. Phím tròn ở cạnh bên có chức năng play/pause nhạc, cần gạc kế đó sẽ giúp bạn chuyển đến bài tiếp theo hoặc quay lại bài trước đó, con lăn có khấc rất rõ có thể giúp các bạn tăng giảm âm lượng nhanh chóng và tiện lợi, kế đó sẽ là 2 phím cứng nhằm tắt nút win cũng như là tắt led nhanh chóng.

screenshot-15-jpg.15416

Góc phải trên là logo led RGB ROG và bạn có thể tinh chỉnh led RGB Perkey và led logo thông qua Armoury Crate cũng như có Aura Sync.

screenshot-12-jpg.15417

Về cảm giác gõ và âm thanh thì sao ? ROG Strix Flare II sử dụng switch ROG NX Red - đây là switch với chất switch là linear cho cảm giác gõ trơn tuột cũng như không có tiếng clicky nên khá êm và yên ắng. Phần keycaps sẽ là keycaps PBT Doubleshot xuyên Led. Phần Stab cũng rất ngon khi hầu như ko có ticking quá nhiều (nếu không muốn nói là không có). Và các bạn có thể tham khảo qua video soundtest ở đây nhé.

Điều đáng tiếc nhất là ở thời điểm hiện tại, ROG Strix Flare II vẫn chưa được trang bị Hotswap mà vẫn là dạng hàn chết switch, điều này sẽ rất khó cho anh em có nhu cầu moding hoặc custom, thay switch, thay stab cho phím. Nhưng nếu các bạn chỉ có nhu cầu đơn giản là mua 1 chiếc bàn phím về dùng stock thì em nó khá ngon

Hoàng Vũ

Last edited by a moderator:

Facebook Comment