Phú© Anh Phú© Anh

Có lẽ sẽ không phải đề cập gì nhiều nữa, vào vấn đề chính luôn cho đỡ dài dòng.
Note:
  • Bắt buộc phải có máy tính và nên là máy tính có RAM tối thiểu từ 8GB trở lên và nên dùng máy chạy Win10 64bit (Nếu RAM thấp hơn, bạn đen thì bạn dính lỗi)
  • Đây là bản rom RAW, tức là sau khi flash, tất cả dữ liệu trong máy sẽ mất vì thế hãy chú ý đến sao lưu dữ liệu (tuy nhiên cũng có 1 vài trường hợp không bị mất dữ liệu)
Rom WW (quốc tế)

Ưu điểm:​
  • Full 100% tiếng Việt
  • Xác suất có lỗi: <1%
Nhược điểm:​
  • Gần như không có
Bước 1:
Tải file và giải nén file qua link dưới đây trên máy tính (chọn 1 trong 3):​
  • Android 10: Google Drive
  • Android 9 ver 1910.35: Google Drive (google đã giới hạn lượt tải của file này. Nếu bạn muốn tải file này hãy chọn "tạo bản sao" hoặc "lưu vào driver của tôi" (tức là tài khoản google drive của chính bạn) sau đó bấm tải từ Drive của bạn là được nhé)
  • Android 9 ver 1910.64: Mega
Bước 2:
_ Kết nối ROG 2 ở chế độ Fastboot với máy tính (cắm cáp vào cổng bên hông)​
_ Để vào chế độ Fastboot, hãy nhấn giữ đồng thời phím nguồn và phím tăng âm lượng.​
Bước 3:
Mở thư mục vừa giải nén chạy file flashall_AFT.cmd
Bước 4:
Chờ khoảng 15p để flash file rom, khi nào máy tự khởi động lên là được​

Bước 5:
_ Sau khi máy đã khởi động lên, không vội setup, đưa máy về Recovery mode bằng cách tắt nguồn, sau đó bấm giữ cùng lúc phím nguồn và giảm âm lượng cho đến khi nào máy hiện lên logo thì nhả phím nguồn ra (vẫn giữ phím giảm âm lượng cho đến khi máy vào hẳn Recovery mode)​
_ Trong Recover mode, dùng phím tăng giảm âm lượng để di chuyển và phím nguồn để chọn; chọn wipe data rồi sau khi máy khởi động lên thì setup dùng bình thường (không đăng ký sản phẩm với asus)​

Lưu ý: Nếu bạn đã click chạy file flashall_AFT.cmdmáy cứ đơ ra không chạy thì hãy là theo hướng dẫn của video dưới đây:
Link driver: Google Drive

Rom CN (Rom gốc của phiên bản Tencent)

Các bước thực hiện như làm đối với rom WW cho ai muốn quay về rom gốc của máy
Link rom:

Last edited:
26/8/18
8
3
3
27
Lúc này update rom bằng cách nào hả b, tải rom vào bộ nhớ trong phải k bác

1. Phú© Anh TIME @HaroOnZentalk
    Lúc này update rom bằng cách nào hả b, tải rom vào bộ nhớ trong phải k bác
    cách này hiện tại chỉ có thể update bằng cách flash file rom raw từ máy tính thôi bạn nhé. Còn muốn update bằng cách tải rom vào bộ nhớ trong của máy rồi update thì bạn tham khảo cách chuyển Model về quốc tế tại link dưới đây, sau khi chuyển thì bạn có thể tải rom về bộ nhớ trong của máy là máy sẽ hiện có bản cập nhật (nếu không hiện thì bạn khởi động lại máy để máy nhận update):
    https://zentalk.vn/threads/huong-da...phone-2-tencent-khong-unlock-khong-root.3249/
13/12/19
3
3
3
31
screenshot_20191217-144759931-jpg.9008
screenshot_20191217-144759931-jpg.9008

mọi người xem giúp máy mình có phải bản quốc tế không, từ khi mình mua máy đến giờ cũng tầm 6 tháng nhưng không nhận thêm đc bản cập nhật nào nữa cả, máy mình tencent games

1. Phú© Anh TIME
    đây là rom quốc tế. Nhưng mã máy vẫn đang là CN (china) bạn nhé
  2. Quang Khương TIME
    nếu như vậy mình có thể tải file về bộ nhớ trong để update qua OTA đc ko bạn
update 22-12-2019:
  • cập nhật link bản rom raw ww 1910.64
  • add link bản rom raw cn 1910.63

Last edited:
22/2/20
4
1
1
38
cho hỏi wipe data co tác dụng gì vậy bạn?
may da co san Rom ww truoc roi, chuyen model cn sang ww duoc ko ban.?

Last edited:
  1. Phú© Anh TIME
    wipe data để xóa dữ liệu trước của máy, tránh gây xung đột sau khi chuyển bản rom khác, không wipe cũng được nhưng đen thì gặp lỗi xong vẫn phải wipe hoặc factory reset thôi bạn.

có chuyển đc nhé
  2. tranduykhoi TIME
    Ở trên bạn có ghi là không đăng ký sản phẩm với asus cho hỏi làm như thế nào hả bạn, và có tác dụng gì.
  3. Phú© Anh TIME
    đó là đăng ký sản phẩm để đc hưởng ưu đãi từ google driver và kiểm tra bảo hành được dễ hơn và khi máy đang là mã CN nhưng lại đăng ký sản phẩm với tư cách là WW thì sẽ bị hạn chế 1 số chức năng
7/4/20
1
0
1
34
Cho mình hỏi là sau khi cài rom xong thì làm sao để sử dụng được tay cầm gamevice của rog phone 1 vậy?

Máy vẫn nhận tay cầm nhưng chỉ chơi được những game đc hổ trợ bởi gamevice, không sử dụng đc chức năng key map (ko thấy hiện nút điều chỉnh keymap giống như trên rogp 1) .

9/6/19
1
0
1
21
Mình flash ROM Android 10 WW xong thì nó cứ chạy ở cái màn hình logo ROG có cái thanh chạy ở dưới. Mình vẫn vào fastboot flash ROM được, nhưng flash ROM này lại cũng bị như thế

1. Phú© Anh TIME
    thử flash bản android 9 ver .35 xem sao bạn. Chứ mấy file này trước vẫn dùng được bình thường, mình k thay đổi bất cứ cái gì bên trong cả
10/8/20
2
0
1
31
em chạy file xong nó báo như này xong nó tự tắt cái cmd luôn là sao ạ

##################################################################
########################### OS INFO ############################

OS_VERSION = AMD64

####################### FLASH RAW FILE ########################

## RAW: WW_ZS660KL_17.0230.2004.60_M3.23.44.9-ASUS_1.1.162_Phone-user.raw.zip
## ERASE DATA: 0
## SSN:

==================================================================
/////////////////////////////////////////////////
// ASUS Fastboot Tool (Android P 9.0)
// Version V2.2 (2019/03/20)

//SUPPORT PROJECT :
// ZE552KL : raw_id = 0x17
// ZE520KL : raw_id = 0x18
// ZEUS : raw_id = 0x20
// ZS551KL : raw_id = 0x20
// TITAN : raw_id = 0x21
// ORION : raw_id = 0x22
// ZS551KL_LAA : raw_id = 0x23
// ZS600KL : raw_id = 0x24
// ZS630KL : raw_id = 0x25
// ZS660KL : raw_id = 0x26
// ZS660KL_L : raw_id = 0x27

==================================================================
error: raw signature fail or pkd id mismatch

1. Phú© Anh TIME
    thử flash bản android 9 ver .35 xem sao bạn. Chứ mấy file này trước vẫn dùng được bình thường, mình k thay đổi bất cứ cái gì bên trong cả

Facebook Comment