Những nghịch lý mà bạn phải chấp nhận khi đã lỡ yêu một chiếc laptop gaming

Phương Nguyễn Phương Nguyễn
“Yêu” một chiếc laptop gaming chưa bao giờ là dễ dàng anh em ạ, trường hợp của mình là có rất nhiều lời khuyên ngăn từ gia đình, anh chị, bạn bè. Thế nhưng vì đam mê và cũng vì lập trường riêng của mình, mình vẫn quyết định tậu một em laptop to nạc,khủng long để chiến. Và đến nay mình vẫn hài lòng với quyết định này, có những nghịch lý mà chỉ khi bạn “yêu” một chiếc laptop gaming bạn mới có thể hiểu được, và đây là những nghịch lý của mình.
Nếu chạy đua cấu hình là sai, thì tình “yêu” của game thủ không bao giờ đúng.
Đam mê là không giới hạn, tại sao anh em lại đặt giới hạn cấu hình? Vì thế hãy cứ bung lụa đi anh em ạ, tậu ngay con laptop có cấu hình khủng nhất trong khả năng của mình (hoặc của phụ huynh mình). Cấu hình mạnh thì chơi game càng sướng, càng mượt và càng khiến anh em không tơ tưởng đến con máy khác, vì ai cũng cần phải chung thủy đúng không nào.
Kích thước càng lớn, gánh tạ càng nặng thì càng mạnh mẽ, càng “yêu” hơn khi chơi game
Thay vì phải trả một đống tiền và dành thời gian tập gym, thì anh em có thể sáng vác con laptop gaming của mình đi, chiều vác nó về, vừa đỡ tốn tiền mà vừa có sức khỏe mà lại còn vừa hỗ trợ được công việc. Một công đôi ba việc thế thì sao anh em lại chê? Người ta nâng tạ vài chục kg còn được, anh em vác con laptop vài ba kg mà đã than thì giang hồ cười cợt đấy. Tất nhiên đó không phải là lợi ích duy nhất của một chiếc laptop to nạc, điều quan trọng là anh em có thể chiến game thoải mái, mọi lúc mọi nơi.
Nghe tiếng quạt mà mát cả lòng, “yêu” lắm cảm giác mình thành trung tâm của sự chú ý
Tiếng quạt nó như là hơi thở của chiếc laptop gaming vậy, còn quạt là còn thở, còn đồng hành được với anh em. Đôi lúc nghe chiếc máy của mình chạy như một con chuyên cơ phản lực thì cảm giác cũng phê biết bao nhiêu. Anh em hãy cứ lạc quan lên, đôi lúc quạt to người ta nhìn lại khiến mình trở thành trung tâm của sự chú ý, là game thủ thì hãy cứ vui lên mà sống. Mà nói chứ vẫn phải ý thức nha anh em, đừng cầm máy vào thư viện cho quạt nó quay thì mình không chịu trách nhiệm nha.
Pin trâu để làm gì? Mình “yêu” cục sạc và sẽ không bao giờ rời xa nó
Một phút huy hoàng còn hơn cả đời le lói phải không anh em, mình luôn muốn chiếc laptop của mình chạy hết công suất mọi lúc mọi nơi, thế nên mình cũng không quan tâm pin trâu hay yếu gì cả. Cứ cầm theo cục sạc, dùng là cắm, nghỉ thì rút, muốn chơi game thì cứ bật chơi thôi chả phải suy nghĩ gì nhiều, dùng laptop gaming phải thế anh em ạ.
sac-laptop-png.9251

Người ta cứ nói tình yêu không mua được bằng tiền, nhưng mình thấy cho chiếc laptop gaming nhiều tiền thì nhận lại trải nghiệm “yêu” hơn bội phần
GDvAe-fY2-8IPddmmwwSgHyC-D0To1M8y70ESJaHQFVT1CWhovKKuDkxKLTR4B3io7ohagQ45SiInpuP5n3SvZdMljtN1MjjB17jxvRGUmSOXyTNuXw0x2Mn0TlyROTFXDlPKRBs
Tình yêu không mua được bằng tiền, nhưng mua được bằng rất nhiều tiên nha anh em. Hãy tưởng tượng anh em có một số tiền vô hạn để mua laptop, thì chắc chắn tình yêu anh em dành cho nó sẽ lớn hơn rất nhiều đúng không nào. Vì thế càng bỏ nhiều tiền mua laptop gaming thì anh em sẽ càng yêu chiếc laptop của mình hơn đấy anh em ạ, đừng ngại ngùng đầu tư cho em nó nhé.
Chơi game từ nhà đến trường đến công sở, vì ai cũng “yêu” giải trí mà
Mọi người đều nghĩ, chơi game thì chỉ chơi ở nhà, ở tiệm net, nhưng với anh em dùng laptop gaming thì chơi game là chơi ở mọi nơi. Giữa giờ trên lớp cũng có thể chơi này, nghỉ trưa văn phòng làm ván giải trí, về thì thì tẹt ga khỏi nói rồi. Khi bạn là một gamer thực thụ thì tất nhiên khi cần là phải có vũ khí chiến đấu rồi, đảm bảo với anh em buổi trưa anh em ngồi chiến game với con laptop gaming của mình thì chắc chắn đồng nghiệp sẽ ghen tị đấy, vì ai cũng “yêu” giải trí mà đúng không?

Đèn RGB 7 sắc cầu vồng, càng hoành tráng càng “yêu” hơn khi mang bên mình
Một chiếc laptop gaming mà không có đèn RGB thì không khác nào mặt trời mà không có nắng anh em ạ. Tuy là đèn RGB nó chẳng ảnh hưởng đến hiệu năng hay làm mát gì cả, nhưng nó như một đặc điểm nhận dạng của anh em gamer chúng mình vậy, ở đâu có RGB ở đó có gamer. Và tất nhiên với những người không phải là gamer, thì khi nhìn thấy những dải đèn RGB chạy dọc chiếc laptop của anh em thì chắc chắn cũng phải ấn tượng với độ hoành tráng. Anh em sẽ phải tập quen với việc nhiều người hỏi thăm chiếc laptop của mình đấy.
Cuộc sống mà anh em, đôi lúc mình phải tìm những điều lạc quan nhất cho cái sở thích của mình, vì sở thích của mình là laptop gaming. Nhiều người cho rằng laptop gaming là nặng, là ồn ào, nhưng đối với mình nó thể hiện phong cách, nó đem lại hiệu năng và quan trọng là nó hợp với nhu cầu của mình. Thế nên nếu anh em đang đắn đo không biết có nên chọn một chiếc laptop gaming không thì anh em biết lời khuyên của mình rồi đấy, mua đi đừng nghĩ.
Nguồn: Gearvn

Last edited:

Facebook Comment