Trải nghiệm cả ngày cuối tuần cùng Asus ROG Strix SCAR 17 SE

nam.vu.frl nam.vu.frl
Hello anh em, lại là mình đây. Hôm nay mình mang đến một bài viết vô cùng thú vị cho anh em đây. Chuyện là cuối tuần vừa rồi mình đã được trên tay và trải nghiệm thực tế con quái vật trong làm laptop gaming thời điểm hiện tại - ROG Strix SCAR 17 SE. Chỉ nghe tên thôi là anh em thấy vô cùng ngứa ngáy trong người rồi đúng không nào. Nghe review đánh giá chắc cũng nhiều rồi, vậy bây giờ anh em hãy cùng theo chân mình để thực tế, em nó khỏe đến mức nào nhé.​
asus-ra-mat-rog-strix-scar-17-se-su-dung-alder-lake-hx-tin-gaming-gear.jpg
ROG Strix SCAR 17 SE - Laptop Gaming mạnh nhất thế giới

Bắt đầu buổi sáng nhẹ nhàng với một chút vitamin game

Có lẽ đa phần anh em vào buổi sáng cuối tuần sẽ dành thời gian để ngủ nướng thật nhiều để bù lại cả tuần học tập và làm việc mệt mỏi, nhưng với mình thì lại khác. Cuối tuần chính là khoảng thời gian mình có nhiều thời gian rảnh nhất, và chắc chắn mình sẽ không thể để quãng thời gian quý báu này trôi qua trên giường được.​
Lựa chọn của mình là dậy thật sớm, vệ sinh cá nhân và phi thẳng ra quán, gọi một cốc cà phê để tận hưởng khoảng thời gian riêng với con game yêu thích rồi. À, khi đi tất nhiên không thể quên mang theo em SCAR 17 SE được, nhân vật chính của ngày hôm nay mà!​
anh-2-jpg.17649
Tận hưởng buổi sáng cùng ROG Strix SCAR 17 SE
Và tựa game mình không thể không chơi vào cuối tuần chính là GTA V! Chắc hẳn nhiều anh em cũng “nghiện” con game này giống mình, từ đồ họa, game play, âm thanh hiệu ứng cùng vô vàn thứ tuyệt vời khác, ai mà không mê cơ chứ.​
Trên con máy như SCAR 17 SE với Core i9-12950HX cùng RTX 3080Ti thì ngại gì mà mình không Max Settings đúng không anh em, chơi nó cứ phải gọi là bánh cuốn. Mình đã từng trải nghiệm nhiều con máy khác nhau nhưng đây là lần đầu tiên mình được chạm tay và sử dụng con máy tầm trăm triệu như thế này. Khác bọt thật sự anh em ạ!​
gta-v-jpg.17650
Buổi sáng vừa chơi game vừa làm cốc cà phê thì còn gì bằng
Mặc dù Max Settings nhưng FPS vẫn vô cùng ổn định, giật lag mà kể đến quả là một sự xúc phạm cho con máy này. Lần đầu tiên mình được chiến con game mình thích mà nó mượt mà đến vậy. Để cấu hình cao lúc bom nổ hay bắn súng thì phải gọi là nét luôn.​
Cày từ sớm đến gần trưa nhưng mình không hề thấy hiện tượng nóng máy dẫn đến giật lag gì cả, đặc biệt là nơi kê tay vô cùng mát mẻ. Đây chính xác là thứ mình đang cần, là buổi sáng mà mình muốn mỗi cuối tuần!​

Buổi trưa thử thách sức mạnh với Rise Of Tomb Raider

Cơm trưa xong thường mình sẽ không ngủ trước, nhưng thay vì lướt web hay mạng xã hội như ngày thường thì mình quyết định thử khám phá Rise Of Tomb Raider. Tựa game này mình đã nghe rất nhiều nhưng vẫn chưa có cơ hội chơi thử. Nhân lúc đang có quả SCAR 17 SE ở đây thì tội gì mình không thử.​
Với tựa game Rise Of Tomb Raider trên con laptop khủng long như thế này thì điều đầu tiên mình làm là… Max Settings cái đã. Một mình một máy một góc chơi, phải nói là chơi game sướng cái tay mà đã con mắt anh em ạ. Và quả nhiên như mình dự đoán, ROG Strix SCAR 17 SE quả thực là một con quái vật.​
anh-rotr-png.17651
Chơi Rise of Tomb Raider cứ gọi là mướt mườn mượt
Đặc thù của những tựa game AAA là đồ họa cùng hiệu ứng game vô cùng nhiều và yêu cầu cấu hình cao, rất dễ drop frame hay giật lag khi chơi trong thời gian dài. Tuy nhiên khi trải nghiệm tựa game ROTR trên con máy Strix SCAR 17 SE này thì tuyệt không không hề có một giây giật lag đứng máy nào. Sức mạnh của chiếc laptop này có lẽ còn khiến cho nhiều chiếc PC Gaming mạnh mẽ phải dè chừng. Quá mượt, quá đẹp!​

Buổi chiều làm vài trận rank LOL cùng anh em bạn bè

Chiều đến cũng là lúc mình sẽ tụ tập anh em lại cùng nhau chơi vài trận Liên Minh cùng nhau sau cả tuần cày cuốc. Dùng ROG Strix SCAR 17 SE chỉ để chơi LOL nghe có vẻ hơi nhẹ cân quá so với chiếc laptop gaming khủng như thế này. Nhưng thực sự được chơi game cùng anh em ở mức Max Settings thì không còn gì bằng.​
Chơi game không độ trễ, màu sắc hiển thị tuyệt vời và giao tranh mượt mà là những gì mình có thể miêu tả về trải nghiệm của mình trên chiếc laptop có thể coi là mạnh nhất thế giới hiện tại.​
anh-lol-jpg.17652
Chơi LOL với anh em vào cuối tuần thì vui khỏi bàn
Chúng mình cùng chơi đến tận gần tối, loanh quanh cũng vài tiếng cộng với việc cày game từ sáng tới giờ nhưng nhiệt độ máy vẫn vô cùng ổn định, chiếu kê tay không hề thấy nóng ran tí nào, vẫn vô cùng mát mẻ. Hệ thống tản nhiệt Vapor Chamber đúng là vừa có tiếng vừa có miếng anh em ạ.​

Buổi tối quay lại xử lí công việc còn dang dở

Vui chơi không quên nhiệm vụ. Chơi cũng chơi rồi, vui cũng vui rồi, đến tối về nhà vẫn phải làm việc mới đủ đầy cả ngày được anh em ạ. Tiện đang có con máy khỏe như này, mình lôi ra test luôn khả năng dựng và edit video của em nó luôn.​
anh-render-jpg.17653
Render tốc độ xé gió cùng ROG Strix SCAR 17 SE
Quả thật, hơn trăm triệu có cái giá của nó cả anh em ạ. Preview nhẹ nhàng, máy chạy êm ái, render tốc độ thì phải gọi là xé gió. Mình đã thử cả 2D và 3D nhưng vẫn cứ là vèo vèo. Không hề có tình trạng đang dùng mà bị giật hay “not responding”. Điều này đối với creator như mình thì nằm mơ cũng muốn mơ một lần. Không ngờ lần này mình lại có cơ hội được trải nghiệm cảm giác này, đúng là không còn gì bằng.​
anh-xem-phim-jpg.17654
Làm việc xong đêm đến dùng màn hình 17 inch của em nó xem phim nữa là hết bài

Tổng kết một ngày với ROG Strix SCAR 17 SE

Không còn từ gì ngoài từ tuyệt vời và hoàn hảo để diễn tả ngày cuối tuần này cả. Được sử dụng con laptop gaming mạnh nhất thế giới, được chơi con game mình thích, còn được tụ họp cùng anh em thì còn gì có thể hơn được nữa.​
Trải nghiệm mà chiếc laptop này đem lại cho mình chỉ có thể nói là đỉnh của đỉnh của chóp. Tuy bề ngoài có vẻ to lớn và hầm hố nhưng không quá nặng như anh em nghĩ đâu. Mình để trong balo và đeo hay cầm trên tay rất là nhẹ nhàng, thậm chí có thể nâng em nó lên bằng 1 tay vô tư.​
anh-3-jpg.17655
Máy đẹp thực sự ạ
Ngoại hình thì khỏi phải bàn tới rồi. Anh em xem review nhiều cũng đã thấy nhưng nếu có cơ hội, hãy để ý và ngắm thật kĩ em nó, đặc biệt là hệ thống đèn LED, gọi là “LED nhà trồng được” cũng không ngoa. Đâu đâu cũng có led.​
Về mặt hiệu năng, anh em cứ chơi thoải mái, tẹt ga những tựa game anh em muốn. Chiếc laptop này có thể nói là “cân mọi game” trong thời điểm hiện tại. Đặc biệt, chơi game vô cùng ổn định, hiện tượng drop frame tụt fps không hề xảy ra với i9-12950HX cùng RTX 3080Ti. RAM 32Gb xài mãi chưa thấy hết. Chơi game không hề bị nóng và khó chịu, anh em chỉ việc chơi và chơi thôi.​
anh-1-jpg.17656
LED ở muốn nơi trên ROG Strix SCAR 17 SE
Tóm gọn lại mình chỉ muốn nói một từ là “ĐỈNH”. Trải nghiệm với ROG Strix SCAR 17 SE lần này chắc chắn sẽ là lần khó quên nhất đối với mình. Mình thề với anh em, đã chơi là dính, khó dứt ra lắm. Trên đây là trải nghiệm và đánh giá của mình về chiếc ROG Strix SCAR 17 SE - chiếc laptop gaming mạnh nhất thế giới hiện tại. Nếu anh em có ý kiến đóng góp hay thắc mắc gì có thể để lại phía bên dưới phần bình luận nhé.​

Hiện tại Team ROG vừa mới thành lập một cộng đồng mới trên Facebook và chuẩn bị Giveaway vô vàn quà tặng. Anh em hãy tham gia vào Group mới của team ROG để có cơ hội nhận quà xịn nhé.
Link tham gia cho anh em đây: facebook.com/groups/asusrogvietnam

Last edited by a moderator:

Facebook Comment