Nhờ anh em giúp kích hoạt sạc pin nhanh trên rom stock 9

4/11/18
4
0
1
35
Chào mọi người
Như tiêu đề mình cần anh em chỉ giúp . Máy mình là bản 3GB . Xài stock không cài không root gì hết , chỉ update rom hãng Asus xài thôi
Nhưng có vấn đề là từ khi lên Pie 9 ,đang FW 057 , máy không còn hiện sạc nhanh
Trung bình bây giờ sạc là 1 tiếng chỉ khoảng 10%
Mình đã thử vào pin, chế độ Tùy Chọn Nhà Phát Triển , cũng không thấy chỗ nào để kích hoạt lại sạc nhanh đó
Bây giờ sạc là phải từ 8h trở lên mới đầy , rất bất tiện
Nên hôm nay lên đây hỏi anh em ai biết cách khắc phụ hiện tượng này trên rom stock không , chỉ giúp mình giải quyết vấn đề này với
Thanks anh em

1. thanhphamb TIME @bembemaurora
    Chào mọi người
    Như tiêu đề mình cần anh em chỉ giúp . Máy mình là bản 3GB . Xài stock không cài không root gì hết , chỉ update rom hãng Asus xài thôi
    Nhưng có vấn đề là từ khi lên Pie 9 ,đang FW 057 , máy không còn hiện sạc nhanh
    Trung bình bây giờ sạc là 1 tiếng chỉ khoảng 10%
    Mình đã thử vào pin, chế độ Tùy Chọn Nhà Phát Triển , cũng không thấy chỗ nào để kích hoạt lại sạc nhanh đó
    Bây giờ sạc là phải từ 8h trở lên mới đầy , rất bất tiện
    Nên hôm nay lên đây hỏi anh em ai biết cách khắc phụ hiện tượng này trên rom stock không , chỉ giúp mình giải quyết vấn đề này với
    Thanks anh em
    Thay cáp usb sạc hoặc thay cốc sạc xem.
factory reset lại máy rồi sạc lại xem sao bác. Android hay có bệnh là càng cập nhật nhiều phiên bản mà k factory reset lại máy thì lâu dẫn sẽ bị ghi đè file dẫn đến 1 số chức năng không hoạt động. Mình cũng đang dùng bản này, sạc nhanh bình thường

1/6/19
25
19
8
21
FastChageRoot bạn tải thử app này yêu cầu máy bạn đã root, sau khi cài bạn sẽ không thấy gì cả, ở màn hình chính nhấn giữ để thêm widget tìm fastchage widget bỏ nó ra màn hình bấm vào (nó sẽ hỏi quyền root) để bật lên là có sạc nhanh nhé

Facebook Comment