Mời anh em tổng hợp lỗi Asus Zenfone Max Pro M1 để cùng ngâm cứu

10/7/18
1
3
1
30
cv-jpg.1028

Chào anh em
Thật sự thì mình vừa oder hộ 1 con, và sau khi test thử - Thì em này vẫn có những điểm rất ăn tiền ở cái giá 4 triệu

Nhưng vấn đề là: Xiaomi Fan chạy qua dìm hàng rất nhiều, gây hoang mang. Không thể phũ nhận là máy hoàn toàn ko có lỗi, nhưng khi bạn bình tĩnh lại và ngồi nắm câu chuyện sẽ thấy được chỉ là 1 chuỗi sự việc bị làm quá lên

Vậy mục đích chính bài này sinh ra để làm gì?

Đúng với tiêu đề, mình muốn cùng anh em chia sẻ và bàn luận về những lỗi trên em này, sau đó có các phương án tự khắc phục hoặc tư vấn để mang đổi/trả bảo hành sớm nhất

Mình kiến thức ko nhiều, chỉ có thâm niên chơi di động với up rom tầm 5-6 năm tự thân với nhiều hãng. Mong sẽ giúp được anh em

Last edited by a moderator:
  1. thanhphat TIME @Wang Wang

Chào anh em
    Thật sự thì mình vừa oder hộ 1 con, và sau khi test thử - Thì em này vẫn có những điểm rất ăn tiền ở cái giá 4 triệu

Nhưng vấn đề là: Xiaomi Fan chạy qua dìm hàng rất nhiều, gây hoang mang. Không thể phũ nhận là máy hoàn toàn ko có lỗi, nhưng khi bạn bình tĩnh lại và ngồi nắm câu chuyện sẽ thấy được chỉ là 1 chuỗi sự việc bị làm quá lên

Vậy mục đích chính bài này sinh ra để làm gì?

Đúng với tiêu đề, mình muốn cùng anh em chia sẻ và bàn luận về những lỗi trên em này, sau đó có các phương án tự khắc phục hoặc tư vấn để mang đổi/trả bảo hành sớm nhất

Mình kiến thức ko nhiều, chỉ có thâm niên chơi di động với up rom tầm 5-6 năm tự thân với nhiều hãng. Mong sẽ giúp được anh em
  2. thanhphat TIME
    bạn chỉ cho mình cách update fix lỗi chơi pubg bị lỗi cảm ứng . rồi để kh pin tụt 30pt đi ạ
  3. thanhphat TIME @Thiên Nhẫn
    Không biết là bài này còn ai đọc không, hiện tại mình cập nhật lên bản 323. Mình thấy có những lỗi sau:
    1. Wifi: sau mấy bản cập nhật thì nó vẫn vậy chắc do phần cứng kém.
    2. Hình nền: Thấy mấy bạn chưa cập nhật mấy bản cập nhật hệ thống mới thì vẫn xài đc live wallpaper nhưng sau khi cập nhật thì không thể sử dụng được.
    3. Loa: Có nhiều ng khen hay nhưng thật ra có những ng tai họ có thể nghe đc những tai nghe có 2 3 chục, có những ng không chịu đc âm thanh đó thì họ cho là tồi, thì mình thấy loa của M1 có tệ thật.
    4. Thẻ SD: nếu bạn quay phim màn hình hoặc bất cứ thể loại video nào mà để ở thẻ SD thì bạn sẽ chẳng thể chia sẻ nó cho bất cứ ai vì video luôn hiện 0:00, không thể gửi video dưới 1s.
    5. Cảm ứng: sau khi up lên 323 thì thi thoảng nó ngơ ngơ kiểu gì ấy, khó giải thích.
    6. Pin: cũng vẫn là bản 323 pin tụt kinh hoàng. Nếu cần hay thắc mắc thì inbox fb mình, mình gửi file video cho. fb mình: Thiên Nhẫn
10/7/18
38
18
8
29
Bạn hãy update cho mình về lỗi chơi pubg bị loạn cảm ứng

1. Kudo TIME
    Lỗi nãy xuất hiện khi bạn chơi game Pubg, và xác nhận là lỗi phần mềm, thông tin mình nhận được là tuần sau sẽ có cập nhật để fix lỗi này.

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Nghe nói một số máy đã nhận được Update rồi..quá ngon

24/7/18
3
0
1
32
Phải nói là wi-fi con này kém, ngồi cùng 1 chỗ, Wifi lúc thì có, lúc thì rất nhanh rồi tự nhiên mất hẳn sóng rồi tự kết nối lại.
Vân tay không được nhạy lắm, nhiều khi phải chạm đến 2 lần hoặc ấn thật chặt thì nó mới hiện ra

1. ZENNY TIME
    Vân tay rất có thể do tay bạn dính mồ hôi hoặc góc chám không đúng, bạn thử với wifi khác về vấn đề wifi nhé
  2. Thanhtx TIME
    Wi-fi thì mình chưa có thời gian thử với mạng khác, vì còn đi làm
    Nhưng vân tay thì làm ăn phòng điều hoà nên tay hầu như khô ráo, mình không có mồ hôi tay. Nếu bật sáng màn hình, chạm cảm biến thì thường đc, nhưng thi thoảng thông báo Finger Moving too fast. Please try again. Tuy nhiên, nếu rờ để tự mở khoá thì tỷ lệ ăn rất thấp. Nếu so với con Xiaomi Redmi 5 plus hay note 5 thì đc 4/10
  3. Kudo TIME
    vân tay mình thấy rất ổn, bạn có thể thử bằng cách nhập 1 dấu vân tay 2 lần.
Sau khi update bản 318 thì pin tụt nhanh hơn so với bản 316

1. Kudo TIME
    minh đã nghe vài feedback, nhưng tụt nhanh hay nhanh quá bác? trong mức chấp nhật đc ko
  2. Phú© Anh TIME
    Vẫn chấp nhận đc vì pin máy là 5000. Nhưng bản 318 thì em CHỈ dùng các tác vụ facebook, mess, youtube, insta thôi và từ lúc máy sạc đầy pin đến lúc còn 10% là thời gian on screen rơi vào hơn 12 tiếng với tình trạng bật tiết kiệm pin từ lúc rút sạc và độ sáng auto ( wifi luôn bật và máy ở chế độ máy bay, loa ở mức 30%).
    Ở bản 316 thì với tác vụ và điều kiện như trên thì máy on screen được gần 16 tiếng

Nhưng tóm lại là vẫn đủ cho 2 ngày với những tác vụ trên ( bản 318), và là 3 ngày ( bản 316)
24/7/17
82
47
18
không dùng Max Pro vào đâm xuống feedback lỗi Zen 3 được không, haha...nói chứ Zen3 là sản phẩm tốt nhất mình dùng, có vài lỗi vặt do firmware của ASUS tuy nhiên bỏ qua vì ASUS vẩn còn cập nhật bản vá lỗi. khi nào mà ASUS hết cập nhật mình sẽ chửi sau...haha

1. Kudo TIME
    Zen 3 là 1 sản phầm mà mình rất tiếc, tiếc vì không đến được nhiều người dùng, khi đó là 1 sản phẩm rất tốt.
Cảm biến ánh sáng hơi có vấn đề => nhiều lúc máy k thể tự chỉnh đc độ sáng; đặc biệt là lúc pin còn dưới 20% , vào chỗ tối hay tắt đèn nhưng màn vẫn sáng như chưa từng đc sáng, chỉnh trên thanh trạng thái cũng k đc => phải vào trong cài đặt, tắt "độ sáng thích nghi" thì ms chỉnh đc bằng tay

20/8/18
12
1
3
32
Không biết là bài này còn ai đọc không, hiện tại mình cập nhật lên bản 323. Mình thấy có những lỗi sau:
1. Wifi: sau mấy bản cập nhật thì nó vẫn vậy chắc do phần cứng kém.
2. Hình nền: Thấy mấy bạn chưa cập nhật mấy bản cập nhật hệ thống mới thì vẫn xài đc live wallpaper nhưng sau khi cập nhật thì không thể sử dụng được.
3. Loa: Có nhiều ng khen hay nhưng thật ra có những ng tai họ có thể nghe đc những tai nghe có 2 3 chục, có những ng không chịu đc âm thanh đó thì họ cho là tồi, thì mình thấy loa của M1 có tệ thật.
4. Thẻ SD: nếu bạn quay phim màn hình hoặc bất cứ thể loại video nào mà để ở thẻ SD thì bạn sẽ chẳng thể chia sẻ nó cho bất cứ ai vì video luôn hiện 0:00, không thể gửi video dưới 1s.
5. Cảm ứng: sau khi up lên 323 thì thi thoảng nó ngơ ngơ kiểu gì ấy, khó giải thích.
6. Pin: cũng vẫn là bản 323 pin tụt kinh hoàng. Nếu cần hay thắc mắc thì inbox fb mình, mình gửi file video cho. fb mình: Thiên Nhẫn

1. Hoang Hieu TIME
    E cũng thấy update hoài mà wifi chả cải thiện gì cả 2 đứa chơi liên quân chung 1mạng mà có mình e bị lag (bạn e dùng zenfone 4 max)
  2. ZENNY TIME
    Tối nay có livestream giải đáp cho các bạn trên zentalk channel youtube
  3. Hồng Lĩnh TIME
    bác phải tăg tốc phần cứng ấy. vì brand wifi của m1 chỉ có một kênh 2,4Gz nên máy dễ bị trễ wifi nên lag.

mình mở trên máy mình xog chơi liên quân vu vi mở FPS cao lun nhé ms khoảng 25~30

Facebook Comment