Lỗi rớt wifi ở bản rom WW-16.2017.1906.67

7/9/19
18
1
3
30
Anh em dùng bản WW-16.2017.1906.67 có thấy hiện tượng bị rớt Wifi không ạ ?Mình bị rất thường xuyên, cứ tầm 5-7 phút lại rớt 1 lần ( mỗi lần rớt khoangr10-15 giây sau lại kết nối ) chơi game là thấy rõ ràng nhất khi báo disconect thường xuyên ( k phải lỗi game, đã thử khá nhiều game, lúc xem youtube thì sẽ bào " đã quay lại trực tuyến " sau khi bị rớt, xem live stream cũng vậy )
Bạn nào cũng bị giống mình và có cách fix được thì chỉ giúp mình với ạ !
Xin cảm ơn !

1. Phú© Anh TIME @hieuvt10
    Anh em dùng bản WW-16.2017.1906.67 có thấy hiện tượng bị rớt Wifi không ạ ?Mình bị rất thường xuyên, cứ tầm 5-7 phút lại rớt 1 lần ( mỗi lần rớt khoangr10-15 giây sau lại kết nối ) chơi game là thấy rõ ràng nhất khi báo disconect thường xuyên ( k phải lỗi game, đã thử khá nhiều game, lúc xem youtube thì sẽ bào " đã quay lại trực tuyến " sau khi bị rớt, xem live stream cũng vậy )
    Bạn nào cũng bị giống mình và có cách fix được thì chỉ giúp mình với ạ !
    Xin cảm ơn !
    bạn kiểm tra lại wifi lúc bạn kết nối xem có bị full list kết nối không? Nhiều khi wifi quá tải cũng dẫn đến tình trạng điện thoại bị rớt kết nối. Nếu kiểm tra kỹ rồi mà không phải do router wifi thì bạn Factory Reset lại máy thử xem sao
  2. hieuvt10 TIME @Phú© Anh
    bạn kiểm tra lại wifi lúc bạn kết nối xem có bị full list kết nối không? Nhiều khi wifi quá tải cũng dẫn đến tình trạng điện thoại bị rớt kết nối. Nếu kiểm tra kỹ rồi mà không phải do router wifi thì bạn Factory Reset lại máy thử xem sao
    Mình thử rồi, Thử với nhiều wifi khác nhau vẫn bị.
    Wifi nhà mình chỉ có 2 đt và 1 laptop kết nối thôi.
    Trên group Max Pro M1&M2 trên FB cũng có vài người up 06.67 bị rớt wifi giống mình những không biết xử lý ntn.
    Hy vọng trên Zentalk có cao nhân giúp đỡ.
    .
    Chứ rớt liên tục thật sự rất chán. Mà hạ xuống 8 thì cmd chạy dc tầm 30s tự out, đt tự khởi động lại giống format factory vẫn ở 9
    Buồn luôn

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Bạn reset cài đặt gốc điện thoại trước . Sau đó cài đặt lại wifi , mình đoán do lâu quá làm cho wifi bị chứa file tạm nhiều và thứ tự ưu tiên thiết bị lộn xộn bạn reset lại xem thế nào ?

1. hieuvt10 TIME
    Mình reset nhiều rồi. Xong mình làm theo HD của bạn hạ xuống 8 cho ổn định thì chạy cmd được khoảng 30s là cmd tự đóng, đt tự reset, giống như format factory vậy đó. Vẫn ở 9 chứ không xuống 8.
18/7/18
14
4
3
35
Trên điện thoại: Cài đặt > Mạng và Internet > WiFi > Kéo xuống cùng > Tùy chọn WiFi
_Thông báo mạng mở > Tắt
_Nâng cao > Nhà cung cấp dịch vụ xếp hạng mạng > Không

#########
Trên cục phát WiFi 2.4GHz, chọn kênh 11, băng thông 40MHz

Last edited:

Facebook Comment