Làm sao để chụp hình nghệ thuật với Zenfone 5?

Liinhleo Liinhleo
Zenfone 5 là chiếc điện thoại được đánh giá khá cao trong tầm giá dưới 8 triệu đồng khi có kha khá tính năng thú vị và có một máy ảnh xịn xò với cảm biến IMX363 của Sony. Camera của Zenfone 5 đạt 93 điểm trên trang đánh giá máy ảnh uy tín DXO Mark. Vậy thì camera của Zenfone 5 sẽ chụp hình như thế nào? Dưới đây là những hình ảnh một bạn Zenfan đã ghi lại kha khá khoảng khắc đẹp bằng chiếc Zenfone 5 của mình. Hãy cùng thưởng thức!

Thông số camera Zenfone 5:
- Camera sau: 12MP (f/1.8 , 1.4µm ) + 8MP (f/2.2, 120 độ)
- Camera trước: 8MP (f/2.0)

Đây là bức ảnh mình thích nhất vì toàn bộ bức hình không hề chỉnh màu, là màu tự nhiên hoàn toàn đó. Mình cũng rất ngạc nhiên nhưng chính anh chụp ảnh đã đính chính với mình. Thật không tin nổi là hoàng hôn lại đẹp xuất sắc như vậy đúng không nào? Hoàng hôn của bầu trời phản quang qua góc nhìn của mặt hồ trong veo và dưới góc nhìn của Zenfone 5 trở nên thật vi diệu.

Chụp với hiệu ứng Bokeh bằng Zenfone 5 cũng là một sự lựa chọn đáng cân nhắc cho một bức ảnh nghệ thuật.

Bông hoa dưới vũng nước sau cơn mưa cũng trở thành một nguồn cảm hứng đầy thi vị.

Một bức ảnh xóa phông thì sao?

Các bạn nữ chắc chắn sẽ rất thích một anh chàng chụp cho mình một bức hình nghệ thuật như thế này đúng không?

Chất lượng xóa phông khá tốt nha!

Và cả một anh chàng bắt được góc nghiêng thần thánh của mình như thế này nữa... :p

Một tấm chỉnh màu cho nó hoài cổ tí nè.

Diễn sâu tí thì dù là ở ngoài đường cũng đẹp nữa. Không cần đi đâu xa đâu :cool:

Còn chờ gì mà không lưu lại thông số rồi xách máy đi thực hành cùng nào ;)

Thiên nhiên là nguồn cảm hứng bất tận phải không nào?

Đã nghệ thì đến cái bóng cũng phải nghệ như thế này nha!

Sắc hồng màu trời hoàng hôn cũng là những khoảng khắc không nên bỏ lỡ đâu nha!

Một kiểu chụp Lowkey khá nghệ cũng đáng để học hỏi. Bí quyết để chụp được bức hình này là để một tấm vải đen phía sau rồi chụp với những thông số như trên. Thử ngay đi nào! ;)

Để chụp một bức hình đẹp, quan trọng là ta phải có một cái nhìn nghệ sĩ, góc chụp, ánh sáng, sự luyện tập và cả sự học hỏi từ những người chụp khác.

Hy vọng bài viết trên sẽ giúp cho các bạn biết thêm cách chỉnh thông số sao cho bức hình trở nên thật nghệ thuật nhé! Bạn nghĩ sao về những bức hình này? Hãy để lại bình luận bên dưới bài viết và nếu được, hãy chia sẻ những hình ảnh của bạn trên kênh zentalk.vn để mọi người cùng thưởng thức nha!

Photo by: Hứa Đình Luân

Attachments

Last edited:
Wow ảnh chụp đẹp thật đó! Mình rất thích những bài viết như thế này! Rất thực tế ạ!

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
có video hướng dẫn chụp phơi sáng ko mod

Facebook Comment