KINDLE OASIS 2018 – Bản nâng cấp đáng giá nhất của Amazon

Liinhleo Liinhleo
Chào các bạn đã quay trở lại kênh zentalk.vn và hôm nay mình sẽ mang đến cho các bạn một chiếc kindle đọc sách phải gọi là hàng flagship của amazon trong năm nay chính là chiếc Kindle Oasis 2018. Chiếc máy này được bán ở thị trường cũng khá lâu rồi và hôm nay mình mới có dịp mua ở Tiki và mình sẽ chia sẻ trải nghiệm của mình cho các bạn cùng xem.
Chiếc hộp khá đơn giản, chúng ta sẽ chỉ có máy, một tờ thông tin sản phẩm. Theo thông tin thì chiếc máy này có khả năng chống nước, sạc pin an toàn... Chúng ta sẽ chỉ có thêm dây cáp sạc micro SD thôi và không có củ sạc.

Cảm giác mình cầm máy lần đầu khá là thích, nó rất nhẹ, rất mỏng, nhẹ hơn cầm một cuốn vở luôn.

Máy thiết kế cũng khá đơn giản, chỉ có một nút nguồn để tắt mở, rồi đầu còn lại sẽ là cổng sạc micro SD. Phần thiết kế của máy cũng khá là đặc biệt, màn hình của máy sẽ nằm lệch một bên và máy sẽ có phần phình to để khi cầm nắm ôm tay hơn, cân bằng hơn.

Một lợi thế của máy so với các kindle khác là máy sẽ có 2 phím vật lý để chuyển trang chuẩn xác hơn và khi mình cầm 1 tay mình vẫn có thể thao tác dễ dàng hơn thay vì phải bấm chuyển bằng màn hình cảm ứng. Và tất nhiên máy cũng sẽ cho chỉnh bằng thao tác cảm ứng như những chiếc kindle khác

Điểm yêu thích của mình với những chiếc kindle là màn hình của con này khá lớn 7 inches và màn hình cua nó là kiểu trắng đen với mật độ hiển thị 300ppi thôi nên cảm giác màn hình như một trang sách vậy, đọc lâu không có bị mỏi mắt như khi ta đọc trên điện thoại hoặc trên ipad.

À điều đặc biệt nữa là dung lượng pin e này cực khủng nha, theo như công bố, thời gian chờ của máy sẽ lên đến 6 tuần khi sạc full đầy. Và mình sử dụng liên tục thì chỉ phải sạc sau 2 tuần thôi.

Các nội dung hiển thị trên máy cũng khá đơn giản gồm dung lượng pin, thời gian và có những cài đặt về độ sáng màn hình, cài đặt chế độ máy bay, kết nối wifi và chính vì không có cổng khác nên máy sẽ kết nối tai nghe/ loa qua bluetooth. Mình cũng có thể đổi giao diện màu của máy theo ý mình muốn nữa như có bạn thích màn hình đen chữ trắng và có bạn lại thích màn hình trắng chữ đen. Tất cả sẽ nằm trong phần cài đặt của máy.

Và một đặc điểm lợi thế của các kindle hãng Amazon là nguồn tài liệu, đầu sách của Amazon có thể nói là khổng lồ nên gần như bạn sẽ tìm thấy những quyển sách, tạp chí, manga, audiobook mà mình mong muốn trên cửa hàng. Và dung lượng của máy tận 8GB nên việc lưu trữ không phải là điều đáng lo ngại nữa đúng không nào?

Về khả năng chống nước thì máy cũng là sản phẩm chống nước đầu tiên của Kindle theo tiêu chuẩn IPX8.Theo mình biết thì máy có thể chịu đc 60 phút ngâm nước ngọt ở độ sâu 2m nhưng tất nhiên đó chỉ dành cho vài trường hợp bất khả kháng chứ bình thường mình sẽ k khuyến khích các bạn đem máy đi ngâm nước đâu. Lỡ mà hư thì mất luôn cái máy 7 triệu đó chứ!

Nhiều bạn có sở thích đọc sách theo cách truyền thống hơn nhưng với chiếc Kindle Oasis này dù giá có mắc hơn rất nhiều nhưng thay vì cầm cả chục/cả trăm cuốn sách cồng kềnh thì 1 chiếc kindle chưa đến 200 gram có phải sẽ tiện hơn rất nhiêu không? Anyway sẽ có người này người kia nhưng ta cũng không thể phủ nhận được sự tiện lợi của công nghệ mang đến cho con người phải không nào?

Và trên đây là bài chia sẻ cảm nhận của mình về chiếc Kindel Oasis 2018 và bạn thấy sao về sản phẩm? Hãy để lại bình luận ở bên dưới phần comment nhé!

Attachments

Last edited by a moderator:

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
có link mua k bạn ?

Facebook Comment