không thể update rom CN

2/6/20
5
2
3
36
chào các bạn
máy mình là bản tencen CN hiện đang ở bản ron CN_16.0631.1910.52_0
mình có download bản rom zip mới nhất trên trang chủ ASUS
nhưng khi copy rom vào máy để flash thì cứ báo thất bại
xin hỏi cách nào để flash đc bản rom mới nhất này ạ?
xin cảm ơn!

1. Phú© Anh TIME @ZucG
    chào các bạn
    máy mình là bản tencen CN hiện đang ở bản ron CN_16.0631.1910.52_0
    mình có download bản rom zip mới nhất trên trang chủ ASUS
    nhưng khi copy rom vào máy để flash thì cứ báo thất bại
    xin hỏi cách nào để flash đc bản rom mới nhất này ạ?
    xin cảm ơn!
    bạn tải rom về máy và không được để trong bất kỳ thư mục nào, sau đó khởi động lại máy để máy là máy tự động nhận bản cập nhật chứ không cần phải flash bằng tay hay gì đâu.

Còn về trường hợp bạn tải rom mới nhất trên trang chủ mà không cập nhật được là do bản cập nhật hiện tại trên máy của bạn quá thấp, bạn hãy tải lần lượt các bản cập nhật gần nhất với bản CN_16.0631.1910.52 trên máy của bạn và cập nhật cho máy những phiên bản đó trước rồi mới cập nhật được bản mới nhất
  2. ZucG TIME @Phú© Anh
    bạn tải rom về máy và không được để trong bất kỳ thư mục nào, sau đó khởi động lại máy để máy là máy tự động nhận bản cập nhật chứ không cần phải flash bằng tay hay gì đâu.

Còn về trường hợp bạn tải rom mới nhất trên trang chủ mà không cập nhật được là do bản cập nhật hiện tại trên máy của bạn quá thấp, bạn hãy tải lần lượt các bản cập nhật gần nhất với bản CN_16.0631.1910.52 trên máy của bạn và cập nhật cho máy những phiên bản đó trước rồi mới cập nhật được bản mới nhất
    phiền nhỉ, cái bản từ tháng 9/2019 đến nay thì ko biết đã qua bao nhiêu bản update rồi để mà lên. asus cung cấp rom kiểu này làm khó nhau thật
  3. Phú© Anh TIME @ZucG
    phiền nhỉ, cái bản từ tháng 9/2019 đến nay thì ko biết đã qua bao nhiêu bản update rồi để mà lên. asus cung cấp rom kiểu này làm khó nhau thật
    không phải chỉ mỗi asus, mà bất cứ hãng android nào cũng vậy. Chỉ được nhảy cóc qua 1 vài bản cập nhật nhỏ thôi, còn bản cập nhật lớn thì không thể bỏ qua được mà phải bắt buộc cập nhật trước mới có thể cập nhật bản tiếp theo. Còn nếu 1 phát lên bản mới nhất thì bạn chỉ có thể dùng bản rom RAW và phải có máy tính

Facebook Comment