Khảo sát: Phản Hồi Về Zenfone 5/5z

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
Zenfone 5 và Zenfone 5z là 2 sản phẩm khá tốt trong phân khúc về cả thiết kế, tính năng cũng như cấu hình.
Nhưng sản phẩm nào cũng có điểm hạn chế thì hôm nay mình lập topic này để khảo sát thêm về ý kiến của người dùng.
1535425371193-png.1763

Sau khi cả Zenfone 5 và 5z đều đã cập nhật mới và có thao tác vuốt chạm, Thì người dùng khá hài vòng và cho rằng 2 em này khá hoàn hảo, tuy nhiên vẫn có 2 vấn đề các bạn hay phản hồi là "Hụt Âm" và Camera Selfie bị "Ám đỏ".
Anh em có thể điền thông tin vào bên dưới để mình tổng kết lại số lượng và gởi đến Asus để nhanh có phương án giải quyết.

Ngày mai mình sẽ làm khảo sát tiếp cho Zenfone Max Pro M1 nhé!

Attachments

Last edited:
18/7/18
59
67
18
34
Em đầu tiên nhé
Hiện tại em đang sử dụng bản rom mới nhất và gặp một số vấn đề sau không biết có anh em làm bị như mình không
1 sử dụng mã *101# hoặc những mã ussd thì phản hổi rất lâu tần 2-3 phút sau mới có thông tin phản hồi ( chỉ một số máy gặp phải )
2 khi nhận cuộc gọi đưa lên tai nghe thì màn hình tối nhưng khi nghe xong bỏ ra khỏi tai thì màn hình vẫn không sáng lên để ngắt cuộc gọi ,dù em đã test cảm biến tịm cận bằng .12345+= kết quả ok
( có lẽ do app calling)
3 Thanh điều hướng khi chơi game thì e hay sử dụng game genie để tắt thông báo và ẩn thanh điều hướng lỗi hay xảy ra là
-nếu không khóa thanh điều hướng thì hay bị mất Icon game genie ở thanh điều hướng phải bấm da nhiệm rồi vào lại nó mới hiện
- nếu khóa thanh điều hướng bằng game genie thì khi vuốt lên nó phải hiện icon game genie để nở lại thanh điều hướng nhưng đành này lỗi gặp phải làkhi vuôt lên ko có icon gì cả bắt buộc phải khóa máy bằng nút nguồn rồi bật lại thanh điều hướng mới xuất hiện
lỗi chơi lâu mới gặp ( choi liên quân )
còn về cam thì nếu cho chức năng bật tắt AI camera thì hay ,,đoi lúc muốn chụp auto mà ko có AI
Haha sớ dài quá
còn lại mọi thứ tuyệt vời

1. Kudo TIME
    1- em dùng mạng gì? a vẫn chạy check tài khoản bình thường, cái đó phụ thuộc vào độ phản hồi của nhà mạng
    2- check lại cường lực có che cảm biến không?
    3 -icon game genie vẫn hiện ở thanh thông báo, em có thể kéo xuống dể bật nó lên thay vì kéo thanh điều hướng lên
  2. Lê Minh Phát TIME
    1 Em SD viettel và vina ( chỉ một số máy bị thôi anh và e ko biết cách nào để gỡ bỏ và update lại trình gọi dt )
    2 em không sử dụng cường luc ( e nghĩ vẫn đề do app gọi dt thôi )
    3 thanh điều hướng tại vì e ko có máy để quay video lại
    Em muốn resets máy lại nhưng dữ liệu trong máy em khá nhiều lười qua anh ơi
    CÒn lại tất cả đều tuyệt vời e hài lòng với zen 5 chỉ có điều là em ganh tỵ với 5z về con CPU thôi
1/9/18
1
0
1
29
Em bị 2 lỗi từ bản cập nhật cũ vẫn chưa hết
1. Lỗi hiển thị màn hình, khi thao tác nhanh màn hình bị chia làm 2 màu khác nhau nhìn khá khó chịu, phải cài lại hình nền hoặc reset máy
2. Lỗi tự hẹn giờ báo thức và hiện icon trên góc màn hình dù em không bật hay cài đặt báo thức mà lỗi này lại bị liên tục, một ngày gần 10 lần nhìn rất khó chịu, khắc phục dù đã khôi phục cài đặt gốc nhiều lần
Góp ý: AI nên tùy chỉnh được thì tốt hơn, album ảnh AI nhìn lung tung hết cả lên và kiếm hình theo từng thư mục rất khó Screenshot_20180801-232412.jpg FB_IMG_1533140875236.jpg

Facebook Comment