Hướng dẫn sửa lỗi mất wifi, không có wifi đơn giản và hiêu quả (wifi intel)

Vũ Hoàng

Zen Master
22/4/20
206
108
43
23
Thời gian gần đây, nhiều bạn găp trường hợp wifi bị lỗi không hiển thị, dẫn đến các bạn không thể kết nối wifi để làm việc, giải trí trên laptop của mình. Bài viết này, mình xin hướng dẫn các bạn các cách để có thể khắc phục tình trạng wifi lỗi nhé.

LỖI DRIVER WIFI

Ở lỗi này, các bạn sẽ gặp trường hợp bấm vào biểu tượng wifi nhưng không hiển thị bất kì wifi nào để kết nối. Và khi các bạn kiểm tra trong device manager thì cũng nhận được biểu tượng dấu chấm than ở mục card wifi bạn đang sử dụng.

Với lỗi này, các bạn lên trang chủ của intel để tải driver wifi theo đường link này: Driver Wifi Intel

Sau đó thì cài đặt và restart máy.

LỖI WIFI CÓ THỂ DO WINDOWS

Lỗi này có thể xảy ra do bản windows hiện tại của bạn bị lỗi, xung đột với driver wifi.

Cách 1: Để khắc phục lỗi này, bạn chịu khó update windows lên phiên bản mới hơn bằng cách truy cập vào settings, chọn Update and Security, chọn windows update và cài đặt. sau đó restart theo yêu cầu của máy.

Cách 2: Nếu update windows xong bạn vẫn bị lỗi thì bạn nên reset windows (cách này bạn lưu ý nên backup dữ liệu nhé).
Vào settings, chọn Update and Security, chọn Recovery ở các tuỳ chọn bên trái, chọn Get Started sau đó thiết lập theo ý mình và máy reset.

Cách 3: Sau khi đã thử update windows, recovery nhưng vẫn không được, bạn thử cài lại win trắng và update lại đầy đủ driver

MANG LÊN TRUNG TÂM BẢO HÀNH ĐỂ ĐƯỢC KIỂM TRA VÀ XỬ LÝ

Những cách fix tại nhà như trên không khắc phục được thì bạn đành mang máy lên trung tâm bảo hành để được kiểm tra và xử lý nhé. Đối với máy ASUS thì trung tâm bảo hành chính thức tại Hồ Chí Minh ở tầng 1 Toà nhà Viettel Complex số 285 Cách Mạng Tháng Tám, phường 12, Quận Tân Bình. Tại Hà Nội ở Tầng 8 toà nhà Viet Tower, Số 1, Thái Hà, Trung Liệt, Đống Đa, Hà Nội. Còn nếu các bạn ở xa có thể dùng dịch vụ giao nhận tại nhà, tham khảo qua đường link này nhé: Dịch vụ giao nhận tại nhà

Hoàng Vũ

Last edited:

Facebook Comment