[Hướng Dẫn] Cứu Nguy Max Pro: Unbrick, Về Stock, Lock Bootloader, Xóa TWRP, Lấy Lại Bảo Hành

19/7/18
14
13
3
30
Sau những ngày vọc vạch phá hoại cái điện thoại của bạn, một ngày đẹp trời bạn muốn về với vợ cũ nhưng không biết đường, đừng lo đã có thread này :D:D
asus-zenfone-max-pro-m1-696x435-jpg.1192

Giải pháp của bài này giúp:
+ Unbrick
+ Về Stock sạch
+ Treo Logo
+ Unroot, Khóa Bootloader
+ Xóa TWRP về stock Recovery

Thỉnh thoảng có những lần update firmware mới qua OTA của NSX nhưng vô tình bị treo logo, không boot lên được mặc dù máy không root hay can thiệp hệ thống gì cả, để khỏi tốn công mang đi bảo hành thì tự tay bạn làm theo cách này khỏi mất công.

DỮ LIỆU SẼ BỊ XÓA HẾT, CÁC BẠN NÊN CÂN NHẮC!!

DOWNLOAD
ROM: Link
Driver: Link
Driver nạp thủ công bằng cách gõ Device Manager trong tìm kiếm ứng dụng và nạp nó,
hoặc driver đã được nạp sẵn nếu bạn từng thực hiện root và cài recovery trên máy tính qua thread này:
[Hướng Dẫn] Unlock Bootloader, Cài Recovery và Root

Thực Hiện:
+Pin phải được sạc trên 50%
+Máy phải loại bỏ hết mật khẩu (nếu máy không bị brick)
+Driver phải được nạp đầy đủ.
Tải và Giải nén ROM ra, đưa máy về Fastboot (Volume + và Nguồn), cắm cáp vào máy tính, chắc chắn driver đã được nạp, trong thư mục vừa giải nén rom ra, chạy file flashall_AFT.bat enter và chờ nó báo thành công khoảng 10p. Done

Nguồn: XDA

Last edited:
5/6/18
30
5
8
28
Hóng bác nào làm hư máy và thử nghiệm unbrick :3

21/7/18
15
8
3
22
chỉ unlock bootloader với cài TWRP k root thì có thể áp dụng cách này để xóa TWRP và khóa bootloader dc k ?

21/7/18
15
8
3
22
Cảm ơn bạn rất rất nhiều bài này quá hữu ích <3 mình làm đc rồi <3

23/7/17
103
90
28
remark lại bài này để mai mốt có dịp còn biết là. Thanks bác vì bài hữu ích

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Đã test hiện vầy là thành công nhé
1533755950135-png.1506

1. xuan nham TIME
    sao mình mở file flashall_AFT ra thì nó hiện lên rùi tắt luôn vậy nhỉ
21/8/18
14
6
3
31
Bác có link file AFT bản 316 cho em xin với ak

21/8/18
14
6
3
31
Mình đã up bản 316 TWRP rồi bạn ak.mình thích bản này vì pin nó trâu.Mình trước đây cũng dùng LG g2 nên biết khá nhiều về rom ,root..,

5/4/18
3
1
1
28
Sao e chay file AFT hiện lên rồi tắt nhỉ đã dùng win 7 và win 10 đều không được

23/8/18
1
2
3
38
Mình làm theo bài này nhưng ko được, chạy file AFT lên cái xong đóng mất luôn, mò bài hướng dẫn trên XDA thì thấy có 1 chú ý hết sức quan trọng mà chủ topic khi dẫn lại đã bỏ qua, ngoài nhưng chú ý ở trên thì còn 2 điều quan trọng nữa, nhiều khi vô tình ko để ý:

1. Enable USB debugging. Connect device to PC and open shell in ADB. Type adb devices it should list your phone.
Bạn bật cái USB debugging lên, sau đó kiểm tra trong adb xem đã nhận thiết bị chưa, đảm bảo driver chắc chắn.
2. Create a new folder which does not have any spaces in folder name as well as folder path Tạo thư mục giải nén AFT thì tên đường dẫn phải viết liền, không có dấu cách.

1. phuong88cs TIME
    mình hoàn toàn đồng ý với bạn về các bước như trên. Thêm vào đó mình muốn gửi đến ae Video hướng dẫn cụ thể sau khi đã thực hiện các bước mà bạn nói:
    Enable USB debugging. Connect device to PC and open shell in ADB. Type adb devices it should list your phone.
    Bạn bật cái USB debugging lên, sau đó kiểm tra trong adb xem đã nhận thiết bị chưa, đảm bảo driver chắc chắn.
21/8/18
14
6
3
31
Mình thấy nhiều bạn lỗi chạy file AFT hiện cmd song mất luôn. Lỗi này là do các bạn chưa để đúng file trong các thư mục. Bạn phải chép file đó theo đừơng dẫn C:/ADB..file room đó các bạn phải để cùng thư mục với file ADB thì không bị lỗi hiện cái mất luôn

11/11/18
21
2
3
41
Mình đang ở bản 334 thấy hao pin nhanh , up lại bản này có đc ko

1. m0nb00 TIME
    chạy bản này xong cập nhât nên bản nào ok hả bạn

Facebook Comment