Hướng dẫn cài rom DotOS 8.1 trên Zenfone Max Pro M1[OFFICAL]

ZENNY ZENNY
Hướng dẫn cài rom DotOS trên Zenfone Max Pro M1 OFFICAL]- Insall DotOS for Max Pro M1 OFFICAL
Hế lô, hổm rài ZENTALK cũng mang đến cho các bạn không ít thủ thuật về Zenfone Max Pro M1 rồi hé !Như thường lệ hôm nay ZENTALK sẽ hướng dẫn các bạn một "chiêu" độc mới chính là cài đặt Android 9 (Pie) lên Zenfone Max Pro M1..quá hấp dẫn phải không nào . Đi ngay vào vấn đề chính luôn nhé !
op.png?resize=625%2C200
Bước 1:Đầu tiên ghi nhớ tài khoản và mật khẩu tài khoản Google đang đăng nhập trên máy bạn và chắc chắn đăng nhập được.
Bước 2:
Unblock Bootloader và ROOT ->Hướng dẫn tại : http://zentalk.vn/threads/huong-dan-root-va-cai-dat-google-camera-cho-zenfone-max-pro-m1.824/
Bước 3: Các bạn download
Nội dung đã bị ẩn ! Vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng ký để xem nội dung !
này về -> Giải nén ->Copy tất cả các thủ mục bên trong thư mục ROM vào bộ nhớ máy ! Gổm file Rom & GAPPS
Bước 4: Vào TWRP Recovery bằng cách
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ đồng thời phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn chỉ giữ phím giảm âm lượng
  • Giữ đến khi vào được TWRP là OK
  • Nếu vào TWRP mà bị trường hợp đòi nhập mật khẩu thì làm theo bài này . Nếu không bị thì bỏ qua bước này nhé !

Bước 5: Các bạn làm theo Video :

Lưu ý :
  • Nếu khởi động máy đòi tài khoản Google thì bạn nhập tài khoản ở Bước 1 vào.
  • Nếu khởi động lâu bạn chịu khó đợi .
  • Đôi lúc trong quá trình khởi động nó tự reboot 1-2 lần bạn yên tâm
  • Nếu lâu trên 30p thì vào TWRP -> WIPE data/cache rồi làm lại ,bắt đầu từ Bước 4

Các bạn cứ yên tâm sử dụng sắp tới mình sẽ viết sơ qua một số thủ thuật giúp mọi người thân thiện với DotOS hơn ! Chúc các bạn thành công !
Screenshot : Xem tại đây : https://drive.google.com/open?id=1lBFRJVIFKAXDj29UW34Anf-apS4M5W5h

Cuối cùng, chúc các bạn thành công ! Có trục trặc gì vui lòng comment bên dưới nhé !

Thanks to DEV : pavan nayak, mohancm, Shivam Kumar Jha

Last edited:

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
đầu tiên là rom Dot mà sao file lại là Miui 8.1

File ch play die r

1. Ban Nhạc Kim Thành TIME
    Cài xposed nữa bạn ơi...ghi âm k rõ...cam mờ...nếu được bạn up luôn snapdragoncamera.apk
    - sạc 2 tiếng chưa đầy pin
  2. ZENNY TIME
    Ok tiếp thu ý kiện, sẽ update trong thời gian tới
26/8/18
16
7
3
43
Thanks.đã cài và rất ổn..nhưng zenphone độ rung yếu quá.Bạn có cách nào tăng lên một chút đc ko.hầu như ko cảm nhận đc khi đi trên đg như ip.

Rom này ngon không anh em? có thính năng vuốt không?

1. ZENNY TIME
    Có bác nha
    40395468_268479440655670_4657371010029322240_n.png?_nc_cat=0&oh=7673d3b6b25b901a8c793e6f16a2424b&oe=5BFC0959

Rom này cung cấp các tùy chỉnh mạnh mẽ thay đổi từ giao diện đến chức năng thanh điều hướng luôn nha bác !
7/8/18
34
11
8
33
"Các bạn cứ yên tâm sử dụng sắp tới mình sẽ viết sơ qua một số thủ thuật giúp mọi người thân thiện với MIUI hơn ! Chúc các bạn thành công ! "
Bạn sửa lại chữ MIUI đi kìa. ^^

Facebook Comment