Hướng dẫn cài Google Camera cho Max Pro M1 - Android Pie chính hãng từ ASUS không cần ROOT

ZENNY ZENNY

Như anh em đã biết, gần đây ASUS đã tung ra bản Android pie cho Max Pro M1 (Official beta). Hôm nay ZENTALK sẽ hướng dẫn anh em cài Google Camera cho bản Android Pie chính thức hỗ trợ từ hãng nói trên.
Cách thức rất đơn giản .

Thông tin thêm : Đây là bản Google Camera mới nhất hay còn gọi là Nightsight được port từ Google Pixel 3 .

Bước 1 : Làm theo bài này để vài driver :https://zentalk.vn/threads/huong-da...noi-voi-may-tinh-tren-zenfone-max-pro-m1.929/
Bước 2 :
  • Tắt nguồn điện thoại hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + tăng âm lượng để mở, cho đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn chỉ giữ phím tăng âm lượng - >Vào được Fastboot
  • Cắm cab kết nối điện thoại với máy tính
  • Trên máy tính vào thư mục adb/fastboot ở Bước 1 và gõ lệnh :
Mã:
adb shell
setprop persist.camera.HAL3.enabled 1
exit
  • Khởi động lại máy
Bước 3 : Tải và cài file APK: https://drive.google.com/file/d/110EUHTIVBUEuBS3_CVyR4iibf-wXfvkQ/view

Sau khi tải về anh em cài đặt như một file APK bình thường (nhấn vào File vừa tải rồi Cài đặt )

Chúc anh em thành công, gặp lỗi gì hãy miêu tả cụ thể để mình hướng dẫn Fix nhé .

---
Đã update bài viết

Last edited:
23/8/18
100
43
28
26
Đâu dùng đc đâu bác

23/8/18
100
43
28
26
Sao cà vô mở ra nó văng app ra mà bác ưi

1. Thái Hà TIME
    Có đc đâu bác ơi...8.1 thui 9.0 ko hỗ trở rồi...làm mừng hụt
16/11/18
78
22
8
23
Vô bị dừng k à

30/8/18
143
39
28
Ứng dụng bị dừng

1. Phan Quốc Hoàn TIME
    cài sáng giờ không được. Cái driver cho USB android khi để máy hoạt động có gỡ lỗi USB thì nhận ra còn trong fast bootloader thì không nhận được. có thể vì thế mà cài ggcam cũng không vào được. Mọi người có cao kiến gì mới không chỉ giúp..
18/9/18
83
28
18
53
Mình cũng vừa cài xong. Mở thì báo ứng dụng bị dừng.
Hay là có phải tắt máy ảnh cũ không các bác.

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Đã update các bác nhé, Sorry vì mình test trên máy mình rom khác nên có phần sai xót, mong các bạn thông cảm ! : D

Facebook Comment