Hướng dẫn cài đặt ROM DOT OS 3.0 Android pie bản cập nhật ngày 16/05/2019

ZENNY ZENNY

Hôm nay, ZENTALK sẽ hướng dẫn các bạn cài 1 custom ROM cho Zenfone Max Pro M1 . Nói đến custom ROM thì nó đem lại khá nhiều lợi ích cho các bạn thích vọc vạch như sau :
  • Can thiệp sâu vào hệ thống , xóa các thành phần không cần thiết
  • Có thêm nhiều tiện ích mở rộng chức năng
  • Giao diện đẹp và mới mẻ
  • Có thể thay đổi một số thành phần theo ý muốn một cách đơn giản
  • Ok đi ngay vào vấn đề chính thôi nào ...
YÊU CẦU : MÁY BẠN ĐANG Ở FIRMWARE STOCK ANDROID PIE CỦA ASUS
Bước 1: Các bạn phải Unlock Bootloader . Nếu chưa, xem hướng dẫn tại ĐÂY
Bước 2: Điện thoại của bạn phải được ROOT và cài TWRP Recovery . Nếu chưa xem hướng dẫn sau (Nếu làm rồi cái nào thì bỏ qua không cần làm lại nhé ):

• Hướng dẫn Root tại ĐÂY
  • Hướng dẫn cài TWRP tại ĐÂY
Bước 3: Vào TWRP , nếu chưa biết thì các bạn làm theo cách sau :
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn , chỉ giữ phím giảm âm lượng cho đến khi vào được TWRP
  • Lưu ý : Nếu các bạn vào TWRP bị yêu cầu mật khẩu thì làm theo hướng dẫn tại ĐÂY . Còn không bị thì bỏ qua bước này nhé .
Bước 4: Các bạn download các file bên dưới về và chép vào bộ nhớ trong điện thoại .

Bước 5: Sau khi xong các bước trên thì các bạn làm theo video nhé , Trong video tên file khác do rom khác nên các bạn cứ làm tương tự là OK , không hiểu cứ comment bên dưới nhé !
Làm theo video trên và flash các file theo thứ tự : DotOS - > Magisk - >OpenGApps nhé .
Ok vậy là mình đã hướng dẫn các bạn cài đặt Rom DotOS bản cập nhật mới nhất . Chúc các bạn thành công ! Có khó khăn gì hãy comment ngay nhé !
Screenshot:

Last edited by a moderator:
31/8/18
102
16
18
38
Bạn cho mình hỏi tắt cái màn hình always on display nó ở đâu vậy? Máy mình nó hiện giờ và ngày tháng thời tiết...tốn pin kinh khủng luôn. Loay hay tìm cách tắt đi mà mãi ko tìm đc cách tắt???

Last edited:
31/8/18
102
16
18
38
Help meeee............

31/8/18
102
16
18
38
Bản rom này không có cái chức năng full màn hình cho những game và ứng dụng cũ hả bạn ??? Tìm mãi trong setting rồi mà chưa thấy chức năng full màn hình cho app....

31/8/18
102
16
18
38
Gamemode nó ở chỗ nào vậy bạn nhỉ, chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn bạn nhiều nha.

1. ZENNY TIME
    Bạn kéo status bar xuống xem có không ? Nếu không thì bấm hình cây viết để thêm thử ?
  2. Lê Minh Hưng TIME
    Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn rồi nhưng ko co icon hay mục game mod như bạn nói....
31/8/18
102
16
18
38
Mãi mà chưa thấy bản cập nhật lên DOT OS 4.0 bạn ZENNY nhỉ???

31/8/18
102
16
18
38
Dùng Rom Dot OS vẫn thấy thích nhất. Rom ổn định và mượt nữa...chỉ hơi ít chức năng chưa nhiều tùy biến system như rom Havoc.

Facebook Comment