Hướng dẫn cách đăng bài viết trên diễn đàn zentalk.vn

Liinhleo Liinhleo
Zentalk.vn sẽ là diễn đàn chính thức được thành lập bởi zenfan và dành cho cộng đồng zenfan tại Việt Nam trong tương lai. Vì thế tụi mình mong muốn có thêm thật nhiều bạn zenfan có thể cùng tham gia viết bài, trao đổi sản phẩm, tin tức về công nghệ, apps, thủ thuật... để cộng đồng mình phát triển hơn. Nên hôm nay zentalk.vn sẽ chia sẻ cho các bạn cách viết bài và đăng bài mới trên diễn đàn. Tương lai gần rất mong nhận được nhiều bài viết mới từ nhiều thành viên trong nhóm!

_____________________________________________________________________________________________________________________________________

Bước 1: Vào trang forum của zentalk.vn và click chuột chọn ô DIỄN ĐÀN

Bước 2: Chọn chủ đề sản phẩm mà bạn muốn viết ( ví dụ mình sẽ chọn sản phẩm Zenfone 5/5Z )

Bước 3: Chọn ĐĂNG BÀI để đăng bài mới

Bước 4 : Viết bài của bạn và ghi tiêu đề bài viết.

Bước 5: Thay đổi định dạng chữ bằng cách chọn toàn bộ bài viết và nhấn vào thanh mục lục
Yêu cầu: Font chữ Arial + Size 15, Hình Ảnh Chuẩn tỉ lệ 19:9.

Ô xanh dương: In đậm / In nghiêng / Gạch dưới / Gạch ngang chữ
Ô đỏ: Màu chữ / Font chữ / Kích thước
Ô cam: Chèn liên kết/ Chèn ảnh (bằng link hoặc từ máy tính) / Chèn clip (từ Youtube, Facebook, Twitter...)
Ô vàng: Chèn ảnh từ Gallery
Ô xanh lá: Căn chỉnh (Trái-Giữa-Phải) / Căn lề
Ô tím: Undo / Redo

Bước 6: Đăng bài viết bằng cách chọn POST THREAD / hoặc có thể xem trước bài với PREVIEW

Trên đây là bài chia sẻ về cách đăng bài viết trên diễn đàn zentalk.vn, rất mong sẽ nhận được nhiều phản hồi từ các bạn zenfan! Mình xin cảm ơn! <3

Last edited:

Facebook Comment