Góc xin ý kiến và kinh nghiệm về ROG PHONE 2

6/10/19
3
1
3
24
Em đang định mua 1 em rog phone 2 mà có vài vấn đề em muốn hỏi:
Nếu xách tay thì cài rom tv thì phải unlock bootloader em sợ sau này không cập nhật phần mềm được vì em thấy có một số người unlock xong thì không update được
Nếu ko xài rom tv mà xài sẵn tiếng anh trong máy thì có cần unlock bootloader không ? vì sợ can thiệp sau vào sẽ không update được một số thứ
Cái cuối cùng cho em xin tí review về hàng xách tay nội địa xài có ổn như hàng chính hãng không ?

Last edited:
1. Hiện giờ đã có cách cài rom tiếng Việt không cần phải Unlock Bootloader rồi bạn nhé.
Rom tiếng việt mà phải unlock bootloader thì sẽ không nhận được update. Còn rom tiếng việt không cần phải unlock bootloader thì sẽ có xác suất nhận được bản update sau này bạn nhé. Tuy nhiên đã có cách fix được 100% update cho rom tiếng việt (quốc tế) nhưng vẫn rắc rối và tỷ lệ máy thành "cục chặn giấy" còn cao (nên chưa share)

2. Nếu không cài rom tiếng việt mà dùng tiếng anh có sẵn thì bạn không cần phải unlock bootloader nhé và khi không unlock bootloader (bản rom mặc định của máy) thì vẫn được update bình thường nhé.

3. Về hàng xách tay nội địa: bản chất vẫn là hàng chính hãng nhưng là hàng chính hãng của Trung Quốc nên chất lượng dùng rất tốt bạn nhé. Mua hàng xách tay thì bạn nên lựa chọn, tìm chỗ mua hoặc người mua hộ uy tín để tránh mất tiền oan bạn nhé

1. Novembkuro TIME
    Em cảm ơn anh, em thấy mọi người cứ kêu quốc tế tốt hơn. Và cho em hỏi là xài rom mặc định thì cài ch play thủ công xong thì xài như đt bình thường đúng ko ạ ? Không có trục trặc gì khác đúng không anh ?
  2. Phú© Anh TIME
    bản quốc đem lại trải nghiệm sử dụng tốt hơn vì nó có tiếng việt, thuận tiện cho việc sử dụng. Còn ổn định nhất vẫn là bản rom China theo máy nhé.
    Rom mặc định thì cài dịch vụ của google và ch play thông qua 1 app trung quốc (có sẵn trong máy luôn) và sử dụng bình thường bạn nhé.
    Còn trục trặc thì có thể sẽ xuất hiện 1 vài lỗi nhỏ như:
    • xem youtube bằng 4g thì không xem được nhưng có cách fix
    • không mở được giao diện Armory Crate của Asus (cái giao diện này giúp bạn tùy chỉnh sâu hơn về thiết lập phần cứng)
    • không live stream game được lên facebook, youtube khi dùng app mặc định (do bản rom trung quốc chặn facebook và google). Bạn dùng app ngoài thì vẫn live stream được bình thường
    • twins app chỉ dành cho app trung quốc

Facebook Comment