Giá nâng cấp linh kiện tải hãng asus

8/9/19
3
2
3
30
Góp ý !
Giá nâng cấp linh kiện Asus tại trung tâm bh khá cao, mình nâng ssd m.2 kingston giá trị trường trung bình tầm 690k vào hãng lên gần 1tr2, ram kingston 4G/2400 bên phong vũ giá 490k, qua hãng lên 900k, giá gần như là gấp đôi, thực sự ko hài lòng với mức giá này.

1. Phú© Anh TIME @topinfo93
    Góp ý !
    Giá nâng cấp linh kiện Asus tại trung tâm bh khá cao, mình nâng ssd m.2 kingston giá trị trường trung bình tầm 690k vào hãng lên gần 1tr2, ram kingston 4G/2400 bên phong vũ giá 490k, qua hãng lên 900k, giá gần như là gấp đôi, thực sự ko hài lòng với mức giá này.
    bạn có thể mua ram hoặc ssd ở ngoài rồi đến ttbh lắp hộ bạn (với đkiện máy bạn đang còn bảo hành)
  2. topinfo93 TIME @Phú© Anh
    bạn có thể mua ram hoặc ssd ở ngoài rồi đến ttbh lắp hộ bạn (với đkiện máy bạn đang còn bảo hành)
    cái này tờ nghĩ là họ ko chịu:

thứ 1 là bạn mua hàng ở đâu lỡ như bị lổi gây ảnh hưởng tới main thì sao, chẳng hạn như ram bị dính nước ẩm rồi chạm mạch lắp vào đi lây luôn cái main bên sao.

thứ 2 là họ cũng muốn kiếm ít xiền nữa, mình cũng chủ quan ko xem giá trên mạng, chấp nhận hơn 1,2 tới 1,5 thì chịu đc, đằng này search lại lên gần gấp đôi. sẽ hẹn ngày không gặp lại trung tâm bh đó nữa :v
  3. Phú© Anh TIME @topinfo93
    cái này tờ nghĩ là họ ko chịu:

thứ 1 là bạn mua hàng ở đâu lỡ như bị lổi gây ảnh hưởng tới main thì sao, chẳng hạn như ram bị dính nước ẩm rồi chạm mạch lắp vào đi lây luôn cái main bên sao.

thứ 2 là họ cũng muốn kiếm ít xiền nữa, mình cũng chủ quan ko xem giá trên mạng, chấp nhận hơn 1,2 tới 1,5 thì chịu đc, đằng này search lại lên gần gấp đôi. sẽ hẹn ngày không gặp lại trung tâm bh đó nữa :v
    1. Mua hàng mà bạn sợ dính nước thì bạn mua hàng 2nd à? (như ví dụ của bạn)
    2. TTBH chính thức của Asus k có bán linh kiện bạn nhé, bạn nên tìm hiểu kỹ xem đó là TTBH hay là TT được Asus ủy quyền bảo hành
24/7/17
119
31
28
ủa, hỏi ngu cái, ASUS bây giờ có bán linh kiện nâng cấp tại TTBH hả ta??? cái này là hỏi thật nhé chứ không phải cà khịa.

1. topinfo93 TIME
    cái này ở chổ khác thì tớ cũng ko rõ, mà ở đà nẵng là có dịch vụ đó bạn
  2. Kyo TIME
    vậy là TTBH ủy quyền thôi bạn, vì theo mình biết bảo hành chính hãng chỉ có HCM và HN còn lại tất cả là ủy quyền qua đối tác của ASUS nên chắc là các nhà ủy quyền làm giá rồi.

Facebook Comment