[FOTA Update WW_17.0823.2012.122] ROG Phone 3 update - Black Crush fix (maybe), Tối ưu 5G, sửa lỗi Bypass Charging

Phú© Anh Phú© Anh
Thông tin cập nhật :
  • Phiên bản: WW_17.0823.2012.122
  • Model : ROG Phone 3 (ZS661KS)
  • Ngày phát hành: 23 tháng 12 năm 2020

Lưu ý:
  • Vì máy chủ đẩy thông báo cập nhật đến các số sê-ri khác nhau bằng cách lô, có thể mất một tuần để bạn có thể nhận được thông báo OTA, hãy vào [Settings] -> About -> System Update để cập nhật.
  • Nếu bạn chưa nhận được bản cập nhật thì hãy tải file UL Users tại link bên dưới, sau đó để file vào bộ nhớ trong của máy (không được chứa trong bất kỳ thư mục nào) -> khởi động lại máy để cập nhật (áp dụng cho máy quốc tế hoặc máy Tencent nhưng đã chuyển mã sang quốc tế). (Nếu máy bạn là Tencent nhưng chưa chuyển mã sang quốc tế thì có thể tham khảo cách chuyển mã tại đây):
Chi tiết bản cập nhật WW_17.0823.2012.122:
  • Cập nhật bản vá bảo mật tháng 12.
  • Kích hoạt VoLTE cho 1 số nhà mạng của Malaysia,Lithuania, Nhật Bản.
  • Kích hoạt VoWifi cho 1 số nhà mạng HongKong.
  • Thêm tính năng "Tự động khóa cảm ứng" trong Game Genie, tính năng này sẽ được tự động kích hoạt sau một vài phút sau khi game không hoạt động (chế độ chờ - tương tự như "chế độ nghỉ" trong Game Tunner của LG).
  • Cải thiện mức hiển thị của thanh độ xám màn hình (Black Crush - maybe).
  • Tối ưu độ ổn định của đèn Aura light với ốp Armor Lighting.
  • Khắc phục lỗi Giao diện hệ thống không phản hồi sau khi xóa danh sách thông báo quá dài.
  • Khắc phục lỗi Bypass Charging đôi khi không hoạt động.
  • Tối ưu độ ổn định của 5G.
  • Khắc phục lỗi âm thanh bị rè, nhiễu khi sử dụng Sumle App.
  • Bật "tự động tải xuống bản cập nhật phần mềm hệ thống" theo mặc định.

Last edited:
23/12/20
3
1
3
29
Cho mình hỏi là khi nào mình có bản cập nhật nhỉ. hehe. Hóng qá admin ơi

23/12/20
1
0
1
23
Cho em hỏi với ạ. Em tải bản 122 ở trên về để vào bộ nhớ trong, khi máy chạy được 47% thì nó báo thất bại và không chạy nữa. Trường hợp của em cần làm gì để up lên bản này ạ? Em cảm ơn.

24/12/20
2
0
1
33
máy mình sau khi update thì lại bị reset liên tục,không hiểu vì sao.
có ai bị giống mình không ạ

27/12/20
2
2
3
31
Em đã chuyển FW vào điện thoại khởi động lại máy nhưng bấm cập nhật thì thông báo Thất bại, nhờ bác @Phú© Anh hỗ trợ giúp ạ, em cảm ơn

Attachments

17/9/20
2
0
1
40
Sau khi update lên bản này thì ko dùng NCleaner để ẩn thông báo Hardwarestub FOTA được nữa. A e có ai gặp hay biết cách khắc phục không, xin chỉ giúp.

1. Phú© Anh TIME
    Cách duy nhất để ẩn là dùng lệnh adb thôi bạn, nhưng dùng cách này khiến máy không thể chỉnh được tần số quét. Khi nào có cách mới thì mình sẽ update thêm sau
5/1/21
1
0
1
48
AD cho hỏi máy mình rog 3 tencent chưa chuyển WW. Vậy giờ mình chuyển WW theo hướng dẫn của AD mà dùng luôn Phiên bản: WW_17.0823.2012.122 được không? và máy mình là CN_17.0823.2009.100 (thấy phiên bản của AD lại ...2007...) vậy có vấn đề gì không? Cám ơn AD nhiều.

12/1/21
5
2
3
30
e lên bản rom này thỉnh thoảng máy báo ko nhận thẻ sim 2, sim 1 vẫn bt ạ :( tháo khay sim ra lắp vào lại được là sao ạ :(

1. nhật TIME
    tks bác, e đã rs lại cài đặt gốc để theo dõi bác :)) mà lạ là e ở bản 78, up lại 32, root chuyển mã rồi lên 122 thì lại ko thấy thông báo vi chương trình :))

Facebook Comment