[FOTA Update WW_17.0823.2007.58] ROG Phone 3 update - Fix lỗi độ sáng NetFlix

Phú© Anh Phú© Anh
Thông tin cập nhật :
  • Phiên bản: WW_17.0823.2007.58
  • Model : ROG Phone 3 (ZS661KS)
  • Ngày phát hành: 31 tháng 8 năm 2020

Lưu ý:
  • Vì máy chủ đẩy thông báo cập nhật đến các số sê-ri khác nhau bằng cách lô, có thể mất một tuần để bạn có thể nhận được thông báo OTA, hãy vào [Settings] -> About -> System Update để cập nhật.
  • Nếu bạn chưa nhận được bản cập nhật thì hãy tải file UL Users tại link bên dưới, sau đó để file vào bộ nhớ trong của máy (không được chứa trong bất kỳ thư mục nào) -> khởi động lại máy để cập nhật (áp dụng cho máy quốc tế hoặc máy Tencent nhưng đã chuyển mã sang quốc tế). (Nếu máy bạn là Tencent nhưng chưa chuyển mã sang quốc tế thì có thể tham khảo cách chuyển mã tại đây):
  • Chi tiết bản cập nhật cho ROG Phone 3 Tencent Games CN_17.0823.2007.58: updating xem tại đây.
Chi tiết bản cập nhật WW_17.0823.2007.58:
  • Cập nhật thêm chế độ dọc (chân dung) cho Armoury Crate. Thêm cộng đồng ROG Connect.
  • Kích hoạt Telia VoLTE / VoWiFi ở Na Uy, Thụy Điển và Phần Lan.
  • Khắc phục xung đột giữa ứng dụng Netflix và chức năng điều chỉnh Độ sáng hệ thống.
  • Khắc phục lỗi lỗi không thể phát hiện sự cố SSD ROG Strix Arion từ cổng USB ở cạnh dưới máy.
  • Khắc phục lỗi hiển thị phần trăm pin trên thanh trạng thái và thời lượng sử dụng pin trong cài đặt pin không thống nhất với nhau.

Last edited:
11/8/20
5
3
3
28
download rom như nào vậy ad

3/9/20
1
0
1
22
em tải về rồi nhưng máy báo cập nhật hệ thống thất bại ạ, máy em tencent đã chuyển mã sang quốc tế với unlockbotloder để xóa thông báo không được update OTA ạ

31/8/20
5
2
3
Máy mình đã up bản room WW_17.0823.2007.32 (mua ở cửa hàng chuyển luôn cho) mà giờ tải bản room WW_17.0823.2007.58 về, copy vào trong máy ko để ở thư mục nào mà ko update được lên là sao ad nhỉ? Nó có thông báo có bản update nhưng khi bấm update thì fail.

1. Phú© Anh TIME
    phải chuyển mã máy sang ww thì mới có thể update được bạn nhé. còn không thì chỉ có thể update bằng rom raw được thôi. Ở mục "Lưu ý" mình cũng đã nhắc đến rồi mà

Facebook Comment