[FIRMWARE STOCK/TWRP] ANDROID Q OFFICIAL BETA FOR ASUS ZENFONE MAX PRO M2

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , tin vui đầu năm đây !!!. ASUS đang lần lượt thực hiện nâng cấp Android 10 Q cho các dòng máy như Asus Zenfone 6 , Asus Zenfone 5Z , Asus Zenfone Max Pro M1/M2 , ROG Phone 2 vào tháng 2/2020. Thế nên hôm qua ASUS đã phát hành link beta dành cho các tester. Vì vậy hôm nay mình sẽ chia sẽ cho anh em link để tải về và trải nghiệm.

FLASH QUA RECOVERY GỐC CỦA ASUS STOCK 060

Vì đây là bản beta nên không có fastboot , vì vậy các bạn để lên được Android Q thì trước các bạn phải lên firmware 072 mới nhất của Android Pie .

Tải Android Q Official tại đây:

Sau đó anh em copy nó vào thẻ nhớ và đưa điện thoại vào chế độ recovery bằng cách nhấn giữ nút nguồn và nút volume - sau đó dùng volume - di chuyển xuống dòng update qua thẻ nhớ và chọn đến file lúc nãy được copy.

FLASH QUA TWRP

Flash qua TWRP thì đơn giản rồi anh em chỉ việc flash như ROM Custom thôi !!!

Tải Android Q Official flash qua TWRP: tại đây

Last edited:
26/12/19
40
6
8
Mình có thể nâng cấp từ Android 8.1.0 lên thẳng Android 10 được không bạn nguyenhung9x nhỉ.

26/12/19
40
6
8
Hy vọng Asus ra bản cập nhật FOTA Android 10 chính thức cho Max Pro M2 nhanh nhanh tí. Hóng quá.

5/2/20
10
4
3
52
Mới nâng lên Android 10 beta này 2 ngày nhưng vội gỡ vì âm lượng mở max chỉ đạt 50-60% của bản Android 9 và độ sáng màn hình cũng chỉ tầm 80-85 % của bản 9. Nói chung thì có 1 số tính năng mới khá hay ho nhưng tiết là có 2 nhược điểm trên. Hy vọng, hãng sẽ sớm sửa chữa.

1. 4shell TIME
    Xin hỏi bạn gỡ bỏ kiểu gì vậy? Cảm ơn
  2. nguyennhut082013 TIME
    Ngoại trừ vụ âm lượng và độ sáng màn hình thì android 10 trên Max Pro M2 còn bị lỗi gì không bạn tatam ơi? Ví dụ pin, wifi, . . .
Bao giờ Asus mới công bố cho update bản FOTA Android 10 chính thức nhỉ. Giờ là 13/2 rồi.

Last edited:
18/6/19
54
11
8
42
Sau mấy ngày xài bản beta này thì thấy nó rất hay ở khoản điều hướng bằng cử chỉ. Bản 9 cũng có nhưng rất hạn chế. Thêm 1 cái nữa là cái chế độ chạm 2 lần để tắt màn hình đã thực sự ổn định. Bản 9 thì sau khi chạm 2 lần để tắt màn hình rồi, nếu có lỡ tay vuốt vào màn hình thì nó sẽ sáng trở lại gây rất tốn pin.. Bản 10 đã khắc phục được lỗi này. Còn lại các cái khác thì vẫn thế. Sử dụng pin thì đã đỡ ngốn pin hơn. Độ sáng màn hình có bị giảm nhưng vẫn trong khả năng chấp nhận được. Âm thanh cũng bị giảm nhưng cũng không đáng kể lắm. Nói chung là nên nâng lên xài thôi :D

Mình vừa nghịch, hạ xuống bản 9, mục đích là đóng lại bootloader. Hạ thành công xuống 9 nhưng chưa đóng được bootloader. Hạ tiếp xuống 8, đóng được bootloader. Vấn đề mới xảy ra: Không thể update OTA được nữa. Thực hiện unlock bootloader lại thì không thể kết nối adb. Đến giờ nằm chết im ở bản 8 rồi :(

Hiện tại đã khắc phục được bằng hướng dẫn của bạn vntthai. Cảm ơn bạn nhiều

Last edited:

Facebook Comment