[FIRMWARE STOCK/TWRP] ANDROID Q OFFICIAL BETA FOR ASUS ZENFONE MAX PRO M1

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , tin vui đầu năm đây !!!. ASUS đang lần lượt thực hiện nâng cấp Android 10 Q cho các dòng máy như Asus Zenfone 6 , Asus Zenfone 5Z , Asus Zenfone Max Pro M1/M2 , ROG Phone 2 vào tháng 2/2020. Thế nên hôm qua ASUS đã phát hành link beta dành cho các tester. Vì vậy hôm nay mình sẽ chia sẽ cho anh em link để tải về và trải nghiệm.

FLASH QUA RECOVERY GỐC CỦA ASUS STOCK 060

Vì đây là bản beta nên không có fastboot , vì vậy các bạn để lên được Android Q thì trước các bạn phải lên firmware 060 .

Tải Android Q Official tại đây:

Sau đó anh em copy nó vào thẻ nhớ và đưa điện thoại vào chế độ recovery bằng cách nhấn giữ nút nguồn và nút volume - sau đó dùng volume - di chuyển xuống dòng update qua thẻ nhớ và chọn đến file lúc nãy được copy.

FLASH QUA TWRP

Flash qua TWRP thì đơn giản rồi anh em chỉ việc flash như ROM Custom thôi !!!

Tải Android Q Official flash qua TWRP: tại đây

Last edited:
26/12/19
40
6
8
Tuyệt. Đợi mãi cũng chờ được tới ngày Zenfone Max Pro M2 có bản update Android 10 chính chủ từ Asus. Lúc trước cứ tưởng Asus quên luôn vụ nâng cấp Android 10 cho Zenfone Max Pro M2.
Còn lăn tăn tí: Mình nâng cấp thẳng từ Android 8.1.0 lên Android 10 được không nhỉ. Lần trước nâng cấp lên Android 9 xài hao pin nhanh kinh khủng quá (không chơi game chỉ lướt web Opera, facebook) nên không có thiện cảm với Android 9 trên Max Pro M2.

Last edited:
  1. prosharple TIME
    Cảm ơn bạn!
    Mình mới cài và dùng thử 1 chút, có 1 số "lỗi" nhỏ:
    - Mở khoá bằng vân tay thì máy có rung khá mạnh, mình đã mò nhưng không tắt được. Mở khoá bằng khuôn mặt thì mình chưa thử
    - Mình có thói quen là để độ sáng 20% khi trời tối nhưng 2 mức sáng liền nhau là 19 và 22%. Không chỉnh được đúng số 20 @@.
    - Khi vào Cài đặt, sẽ có gợi ý về các setting mà user có thể cần xem qua. Nhưng không tắt được các gợi ý này, khá là phiền.
22/10/18
16
5
3
22
Cứu với hôm qua mình cài 060 bị mất twrp mình để đó rồi tiếp theo mình cài Android 10 luôn giờ không có cách nào cài lại twrp cả

1. Lê Thanh Tú TIME
    Flash không được màn hình cmd bị đơ còn điện thoại đang ở chế độ fastboot thì flash xong màn hình đen xì hiện dòng chữ tiếng anh nhận nút nguồn để tiếp tục
31/8/18
102
16
18
38
Ây da...hấp dẫn quá. Xin ad và anh em đã lên Q 500 ảnh để có dũng khí lên 10 với ạ.

1. Lê Minh Hưng TIME
    Ok ad. Up nhiều nhiều ảnh ad nhé, mấy cái system và thanh điều hướng nữa nhé. thank ad trước nha.
18/9/18
83
28
18
53
Có ai lên Q từ 060 thành công chưa. Cho tí hình xem với để lấy dũng khí . Thanks

18/9/18
83
28
18
53
Ad ơi cứu với. Mình làm như hướng dẫn khi ấn nút nguồn và volum - thi máy khởi động lại sau đó tự động phát hiện có bản cập nhật mới. Mình chọn cập nhật. Máy tự động cái đặt. Cài đặt xong báo nhập mã pin. Mình nhập mã pin lâu nay dùng thì máy báo sai. Giờ mình phải nhập mã pin nào hay làm cách nào đây.... Giúp mình với. Mình cắm ơn nhiều.

18/9/18
83
28
18
53
Mình vừa nhập lại mã pin tjif bị cảnh báo: Thiết bị của bạn sẽ bị xóa sau 6 lần mở khóa không thành công nữa!

18/9/18
83
28
18
53
Bạn chỉ rõ cho mình cách reset máy với. Mình chỉ còn 1 lần đăng nhập sai nữa là bị khóa thôi

1. Lê Minh Hưng TIME
    Chắc đang toát mồ hôi hột rồi ý nhỉ??? Chẹp... khó ăn rồi đây.
18/9/18
83
28
18
53
Theo mình các bạn nào ko rành lắm thì nên chờ bản update tự động. Mình mất cả chiều nay mệt ghê

1. nguyenhung9x TIME
    ban wipe va fatorreset trong recovery nhe , minh huong dan cac ban up qua recovery ma
1/1/19
1
1
3
43
Mình làm đúng trình tự như này là lên từ 059 lên thẳng 10 luôn.
Backup lại.
Tải Rom về máy, (tải về nó nằm trong thư mục downloads).
Chép Rom vào bộ nhớ trong của máy.
Xoá mật khẩu, vân tay, khuôn mặt.
Khởi động lại máy, (nếu máy đòi mật khẩu thì vào bảo mật xoá đi rồi khởi động lại) lúc này máy báo có bản cập nhập mới Ok ngồi đợi 10phút là ok
Hình nó đây
(Em cũng không rành lắm, chỉ làm đúng có thế là được)

Attachments

Last edited:
22/1/20
3
1
3
Mình mới cài và dùng thử 1 chút, có 1 số "lỗi" nhỏ:
- Mở khoá bằng vân tay thì máy có rung khá mạnh, mình đã mò nhưng không tắt được. Mở khoá bằng khuôn mặt thì mình chưa thử
- Mình có thói quen là để độ sáng 20% khi trời tối nhưng 2 mức sáng liền nhau là 19 và 22%. Không chỉnh được đúng số 20 @@.
Cảm nhận riêng của mình là ở bản 060 thì để độ sáng là 50%, cài android Q bên trên vào thì phải để hơn 50% mới đạt được độ sáng tương đương. Độ sáng tối đa thì có lẽ vẫn vậy.
- Phần thanh điều hướng đã được ẩn đi (khi chọn ẩn thanh điều hướng) nhưng phần 5 apps phía trên thì vẫn vậy. Nếu phần này cho lùi xuống và thu nhỏ lại thì tốt. Nhìn cứ như ẩn thanh điều hướng đi thôi còn lại bố cục màn hình vẫn giữ nguyên vậy.
- Khi vào Cài đặt, sẽ có gợi ý về các setting mà user có thể cần xem qua. Nhưng không tắt được các gợi ý này, khá là phiền.

Last edited:
18/9/18
83
28
18
53
Công nhận lên Q xài rất mượt. Mở khoá bằng vân tay hoặc nhận diện khuôn mặt rất nhạy.
Sạc chậm hơn bản 060. Độ sáng phải tăng lên cao hơn nhiều.
Tổng quan mà nói rất sướng. Mình không chơi game ....
screenshot_20200203-080627-png.9356

1. Lê Minh Hưng TIME
    Về cái khoản pin chờ và sóng sánh thì thế nào bạn nhỉ??? Ngon hơn pei 9 ko bạn ơi???
  2. Giotthanhcong TIME
    Mình không chơi game nên ko biết. Nhưng có hao hơn pie 060 mình xài ít nên được 2 ngày trước đây được 3 ngày

Facebook Comment