File RAW cứu brick nhẹ , treo logo , hạ cấp cho ROG Phone 5s

nguyenhung9x nguyenhung9x
Mình chia sẻ file này để anh em có thể tự cứu máy ROG Phone 5s ở nhà mà không cần phải mang ra tiệm

I. Chuẩn bị

• Google Android USB Driver (tải về và giải nén)
  • ROM raw quốc tế cho ROG Phone 5s : WW CN. Tải raw phù hợp với mã máy về và giải nén ra

II. Vào việc

B1:Đưa máy vào fastboot mode

irftbqf-jpg.15745

Các bạn tắt nguồn điện thoại, sau khi máy đã tắt hẳn thì các bạn ấn tổ hợp phím Tăng âm lượng + Nút nguồn như trên ảnh!
9tukofl-jpg.15746

Đợi một lúc máy sẽ hiện lên màn hình như thế này là ok! Sau đó các bạn dùng Cab đi kèm máy để kết nối với máy tính nhé! Nhớ là cắm vào cổng ở ngang hông chứ không phải cắm cổng dưới đít nhé! Sau khi cắm vào máy tính thì ở lần đầu tiên kết nối máy tính của bạn sẽ tự động cài 1 cái driver nhưng gần 30 năm cuộc đời mình chưa bao giờ thấy nó dùng được cả, nên chúng ta sẽ chuyển sang bước tiếp theo là cài Driver cho nó!

B2: Cài Driver
Mở Device Manager trên máy tính
sspswig-jpeg.15747

vqd3fpg-png.15748

Bạn sẽ thấy có 1 cái Driver tên là Android ở mục Other devices có dấu ! (Đôi khi tên nó sẽ khác nhưng chắc chắn sẽ có dấu !, nếu không có cái nào có dấu ! thì bỏ qua bước này nhé các bạn)
8sdt2yf-png.15749

Các bạn click chuột phải vào nó rồi chọn Update driver thì nó sẽ ra một cái bảng như trong hình, các bạn chọn tiếp mục Browse my computer for drivers sau đó chọn tiếp Let me pick from a list ...
8mukavx-png.15750

Chọn tiếp Show All Devices rồi chọn tiếp Have Disk...
mufyhe2-png.15751

Chọn đường dẫn tới thư mục usb_driver_r13-windows\usb_driver vừa giải nén chứa file android_winusb rồi ấn Open.
Hiện ra như hình thì các bạn ấn Next, nó sẽ ra tiếp 1 cái thông báo thì bạn chọn Yes

hopr4pg-png.15752

iqnlrv1-png.15753

Như hình này là đã thành công!

B3: Flash ROM RAW
pqg9qmt-png.15754

Mở thư mục RAW vừa giải nénở trên và chạy file flash_raw_and_wipe_data.cmd
dz1ceif-png.15755

Nó chạy như hình là ok rồi, chạy sẽ hơi mất thời gian, các bạn chịu khó đợi khoảng 5-10p nhé! . Khi chạy xong hết phone sẽ tự động khởi động lại

Last edited:

Facebook Comment