[Cuộc thi ASUS và Tôi] Lê Minh Phát - Gặp nhau là do duyên số

Phú© Anh Phú© Anh
Cuộc thi ASUS và Tôi là một Mini Contest nằm trong chuỗi sự kiện ASUS EXPO 2019, người tham gia chỉ cần chia sẻ cảm nhận về sản phẩm ASUS, ROG của bạn, chia sẻ về góc ASUS, ROG của bạn trên trang Facebook cá nhân ở chế độ công khai và kèm theo hashtag #ASUS30DongHanh #ASUS30 #IncredibleON #ASUS_EXPO2019 là đã có cơ hội nhận được những phần quà đặc biệt và giá trị. Chi tiết xem Tại đây

Bài dự thi của bạn Lê Minh Phát

Nhiều người cứ bảo với mình nó yêu điện thoại riết hồi hỏng có bồ luôn
Thiệt sự là như vậy công nghệ mới ,tính năng mới thiết kế mới những mẫu điện thoại luôn có một ma lực gì đó cuốn hút mình mặc dù đã thay đổi khá nhiều mẫu điện thoại của các hãng khác nhau nhưng cuối cùng mình đã quyết định dừng lại và đặt niềm tin vào 1 hãng công nghệ Có tên ASUS
Phận trai Công nghệ 3 chìm bảy nổi chín lên đên lên đênh mãi cũng tìm được nơi đặt niềm tin - ASUS Zenfone

Sau bao cuộc tình đầy sóng gió thì Mình đã gặp được bến đỗ cuối cùng của mình bắt đầu cuộc tình sâu đậm với Asus từ Zenfone 5 2014 với thế hệ zenfone đầu tiên hồi đó cứ nghĩ ờ CPU intel chạy trên máy tính nay có trên thiết bị di động thử xem sao thương hiệu ASUS hãng sản xuất bo mạch chủ nổi tiếng với chất lượng và giá thành hợp lý,thiết kế máy đẹp hiệu năng mượt mà và bị cuốn hút bởi màu đỏ quyến rủ nên mình quyết định quất luôn 1 năm trôi qua hai năm trôi qua mình vẫn thấy ưng ý với cuộc tình dầu tiên với Asus nhưng định mệnh một ngày bắt mình phải chia tay em vì một tai nạn thương tâm em ý đã bị hủy hoại dung nhan bởi mặt đất oan nghiệt Pụp bể màn hình hiu hiu đành phải bắt đầu với cuộc tình mới

Zenfone 3 laser- Mối tình thứ 2 với đôi mắt bắn ra tia la de thiêu đốt bao trái tim
71956218_2371380146293487_7778836675349708800_o.jpg?_nc_cat=106&_nc_oc=AQnhtchiHvfopnqHAJt1kjJL2w29iEEjmesHLEE3Lj0Qq-fjx8TAL3M31eVF8N-xkb0&_nc_ht=scontent.fsgn5-6.fna&oh=ea41f4c6c872abc5de8a2bd9107e83b7&oe=5E272638

Một thiết bị được thừa hưởng tất cả cả tinh hoa của Zenfone 3 cụm camera có lấy nét laser,có cảm biến RGB giúp ảnh chân thực hơn màn hình lớn với độ phân giải cao,chất âm tốt và một điều nữa mà khiến mình gắn bó hơn hơn nữa với zenfone là Zenui rất nhiều tiện ích dành cho người dùng, gắn bó em ấy không được bao lâu thì tính trăng hoa của mình lại nổi lên bởi vẻ đẹp tính năng và sự quyến rủ của em Zenfone 4 max pro đành phải chia tay người yêu hiện tại để đến với cuộc tình mới

Zenfone 4 max Pro –Cuộc tình thứ 3 của kẻ trăng hoa

Bị Lôi cuốn bởi đôi mắt bồ câu con bay con đậu của em zenfone 4 max Pro mình quyết định từ bỏ em Zenfone 3 laser để theo những điều mới mẻ mà zenfone 4 max pro đem lại cho mình với hệ thống camera kép 1 camera góc rộng đem lại hiệu ứng mắt cá rất thú vị và nhiều hiệu ứng độc đáo
đặt biệt zenfone 4 max Pro tuy mỏng manh nhưng lại là một cô nàng dẻo dai vô cùng mình dùng mọi tác vụ chơi game - bật 4G – quay phim các kiểu nhưng…Pin vẫn dư sức cho một ngày dài năng động nhé Nhưng số phận hẩm hiêu của em ấy cũng đến khi một ngày Nữ Hoàng Zenfone Come Back

Back To 5 – Zenfone 5 (2018) Nữ Hoàng Khai Phá mọi giác quan
72311255_2371379582960210_6715336355485843456_n.jpg?_nc_cat=104&_nc_oc=AQm0MReT1__OKXB8Yvmwkn2XumNB_YXG_9ZTbbk1wGzlNZV4CS-ofOkrUuq7ip7q7VY&_nc_ht=scontent.fsgn5-4.fna&oh=8c78938dfd6eb7e387c4a50453d701c8&oe=5E5C4899

Còn nhớ từ khi Nữ Hoàng lộ diện ngày nào Chàng Trai cũng bật video đánh giá về camera,âm thanh,màn hình,thiết kế của Nữ Hoàng chiếc điện thoại thương mại đầu tiên có tai thỏ thời thượng camera kép với tính năng trí tuệ nhân tạo AI và đường như mình thuộc lòng và nắm chắc tất cả các thông số và tính năng của máy nói ra là bị ám ảnh vì máy quá đẹp và quá ngon và rất quyến rũ đặc biệt là họa tiết hoa văn đồng tâm lấp lánh dưới anh sáng nàng tỏa Sáng như một Nữ Hoàng
Nhưng mình vẫn chưa quyết định cưới em nó về vì còn lưu luyến Zenfone 4 Max pro của mình vì quá ngon game vẫn chiến tốt,pin vẫn trâu 2 ngày mới sạc 1 lần thay thì tiếc quá,đến khi được đi trãi nghiệm cầm sờ và test các tính năng của máy thì mình đã quyết định ngay và luôn đặt cọc trước và chỉ đợi ngày nhận máy thôi
Ôi mọi người biết không cảm giác sở Hữu Nữ Hoàng và video call Khoe với mấy đứa bạn mà đứa nào cũng trầm trồ ôi thích lắm luôn
Với đam mê chụp ảnh nghe nhạc thì mình không thể nào rời em ấy
72284167_2371379372960231_1313429298656313344_o-jpg.8483

Thật sự Khi Chọn Zenfone không chỉ mình Chọn được Hãng điện thoại tốt với chế độ hậu mãi Top1 mà còn được làm quen với rất nhiều bạn bè ,nhận được sự hỗ trợ rất nhiệt tình từ các anh chị Support của Asus
Chưa dừng ở đó đâu nha bạn nào thích chụp hình có #zenphoto hàng tuần cho các fan giao lưu trao đổi kinh nghiệm chụp hình với nhau
bạn nào thích quay phim có #zenfirm hàng năm cho các bạn thoả sức khoe những tác phẩm nghệ thuật của mình
Ngoài ra còn có những buổi Offline trao đổi kinh nghiệm rất vui và thú vị mà ASUS đem đến cho người dùng của mình

Rất cám ơn Asus đã đem đến cho người dùng những sản phẩm chất lượng ,công nghệ đột phá và một cộng đồng Asus lành mạnh
Rất mong Asus sẽ đem lại nhiều thật nhiều sản phẩn đột phá ,chất lượng hơn nữa và cuối cùng chắc phải chia tay Nữ hoàng sớm để cưới Anh ROG Phone 2 quá
Zenfone 6 hay Rog Phone ta phân vân ….Thật ra góc ASUS của mình là những buổi even thú vị những buổi offline đầy niềm vui đầy kiến thức và những hoạt động thiện nguyện đầy ý nghĩa cùng ASUS

LOVE ASUS
"

Theo bài dự thi của Lê Minh Phát

Last edited by a moderator:
12/9/19
77
29
18
ASUS có nhiều Fan cứng cựa thật. Bác này viết thấy có tình yêu lớn ah

Facebook Comment