CES23 - ROG Raikiri Pro: sản phẩm mang đậm tinh thần ROG

Tu Anh Tran Tu Anh Tran
Cũng tại CES23 ASUS đã giới thiệu ROG Raikiri Pro, một thiết bị chơi game cầm tay tích hợp màn hình OLED, màn hình đó sẽ được tuỳ biến bởi chính anh em để tạo ra phong cách riêng của mình. Giờ thì mình sẽ giới thiệu chi tiết hơn về em nó nhé.

Màn hình OLED tích hợp

Hãy sáng tạo và thể hiện phong cách của anh em bằng cách thêm hình ảnh, hoạt ảnh hoặc văn bản tùy chỉnh trên màn hình OLED tích hợp thông qua Armoury Crate. Sử dụng nó để chuyển đổi profile một cách nhanh chóng, trạng thái sạc và nguồn hoặc trạng thái micrô. Hai nút phía trên màn hình OLED có thể được sử dụng để chuyển đổi giữa các cấu hình bộ điều khiển khác nhau ngay cả ở giữa trò chơi hoặc thay đổi những gì đang được hiển thị trên màn hình. Đây chắc chắn là thứ tạo ra sự khác biệt của ROG Raikiri Pro so với phần còn lại.​

7725be56-c1d4-4271-b309-10e6a9bda486-jpeg.18061

Kết nối ba chế độ

ROG Raikiri Pro là controller PC đầu tiên được cấp phép Xbox có kết nối ba chế độ, có Bluetooth và RF 2,4 GHz cùng với kết nối USB-C có dây. Thêm vào đó, nó tương thích với bảng điều khiển Xbox mới nhất thông qua USB-C® có dây. Công nghệ nhảy tần số thích ứng (AFH) giảm thiểu nhiễu với các thiết bị khác để cung cấp cho anh em kết nối Bluetooth không bị lag để chơi game đỡ cọc cằn hơn haha.​

5921b5b6-2d3d-4006-ba9d-951ebd38bbc3-jpeg.18062

Điều khiển trực quan

Hình dạng của Raikiri Pro mang lại cảm giác cầm nắm hoàn hảo, bất kể kích thước bàn tay của anh em là bao nhiêu, vì vậy các nút phía sau luôn được đảm bảo có cảm giác nhấn thoải mái nhất. Bốn nút phía sau bên trái và bên phải có các sọc chéo để tạo ra lớp chống trượt và chúng sẽ phản hồi xúc giác (force touch) giống trên các thiết bị của Apple. Anh em cũng có thể tuỳ chỉnh các nút theo sở thích và thói quen chơi game của anh em.​

81cebffa-8243-456d-ba04-ead30d3a12f4-jpeg.18063

Trigger trái, phải

Trigger bên trái và bên phải sở hữu đầy đủ các chuyển động và bao gồm chế độ khóa kích hoạt ngắn. Trigger dead zone anh em có thể tùy chỉnh thông qua Armory Crate cho phù hợp với sở thích của anh em.​

de334c67-231f-463e-a1ba-bb9d48107cab-jpeg.18064

Khả năng tùy chỉnh

Sử dụng ứng dụng Armoury Crate để điều chỉnh các điều khiển cho phù hợp với phong cách chơi của anh em và mỗi trò chơi sẽ sử dụng phong cách nào. Có vô số tùy chọn, cho phép anh em điều chỉnh cài đặt màn hình OLED, chọn cấu hình bộ điều khiển và thiết lập cảnh báo pin yếu cho chế độ không dây. Anh em cũng có thể điều chỉnh cường độ rung và kích hoạt vùng chết, đồng thời điều chỉnh các đường cong phản hồi của cần điều khiển.​

c9f1804f-a3fc-406a-b32a-cf1acad4ed6b-jpeg.18065

Âm thanh cao cấp

ROG trang bị cho tay cầm giắc cắm để anh em có trải nghiệm về mặt âm thanh tốt hơn, nó có âm thanh cao cấp, chân thực, được cung cấp bởi ESS DAC tích hợp sẵn. Thêm vào đó, nó cũng hỗ trợ nút tắt tiếng và tắt hội thoại.​

d511da52-37f8-477b-a068-62bad61ef0ee-jpeg.18066

Tinh thần ROG

Thiết kế mờ và logo nổi mang đến cho Raikiri Pro vẻ ngoài phản ánh tinh thần cyberpunk ROG lấy cảm hứng từ sci-fi. Thiết kế cũng kết hợp những quả trứng Phục sinh ẩn cho những fan ROG, nó cũng tựa tựa như những hoạt tiết trên con ROG Strix SCAR 17 SE á anh em.​

91ee7576-e54c-4b27-9d87-a86aa61342df-jpeg.18067

Vậy là mình đã đi qua một vài điểm chính của con tay cầm này, điều ấn tượng nhất đối với mình không phải là cái màn hình mà chính là cái thiết kế tổng thể, nó mang đậm dấu ấn của ROG trong đó, nếu anh em thực sự là một phần của ROG anh em sẽ hiểu những gì mình nói. Còn với cá nhân anh em, anh em ấn tượng với sản phẩm nào có thể cmt bên dưới mình cùng chém gió với nhau nhé, sẵn xin 1 vài tựa game để test con tay cầm này đi vì chắc chắn mình sẽ mua để đá FIFA haha.​

Last edited by a moderator:

Facebook Comment