CES23 - ASUS giới thiệu màn hình 2 trong 1 ROG Strix XG49WCR

Tu Anh Tran Tu Anh Tran
Anh em có thể không khó để tưởng tượng một thế giới nơi anh em sử dụng nhiều PC cùng một lúc — có lẽ vì chính anh em cũng đang sống trong thế giới đó ngay bây giờ. Ví dụ: nếu anh em là người phát trực tiếp chuyên dụng, anh em có thể sử dụng hai PC, một để chơi game và một để mã hóa. Và có thể anh em là một nhà giao dịch bán thời gian theo dõi thị trường chứng khoán trên một máy trong khi sử dụng một PC khác để làm việc và giải trí. Đối với bất kỳ tình huống nào trong số này và nhiều tình huống khác, ROG Strix XG49WCR giúp anh em dễ dàng thiết lập một không gian gọn gàng, cùng nhau nói về nó nhé.

Tưởng là hai nhưng hoá ra là một

Ra mắt tại CES 2023, màn hình siêu cực rộng này cho phép anh em xuất hai PC cùng một lúc. Màn hình 49 inch với độ phân giải 5120x1440, nó tựa như hai màn hình 27 inch 1440p được đặt liền mạch trong một màn hình. Độ cong 1800R của nó bao phủ màn hình xung quanh ngoại vi tầm nhìn của bạn để bạn có thể nhìn rõ mọi thứ. Vì nó quá rộng về chiều ngang nên buộc nó phải cong, nếu không cong thì anh em sẽ bị thấy hình ảnh kém chất lượng ở hai bên trái phải.

1672715461254.webp

Với bàn phím và chuột được kết nối với màn hình, anh em sẽ dễ dàng điều khiển hai PC cùng một lúc. Khi anh em di chuyển con trỏ từ cạnh này sang cạnh kia của màn hình, ROG Strix XG49WCR sẽ tự động lật điều khiển từ máy này sang máy kia thông qua Smart KVM, không cần chuyển đổi thủ công, tất cả đều tự động hoá

Anh em sẽ dễ dàng gắn và tháo laptop của mình vào màn hình này thông qua cổng USB Type-C của màn hình. Nó được kết nối với USB Power Delivery 65W, vì vậy nó sẽ sạc lại máy tính xách tay của anh em. Màn hình ngoài USB-C thì còn bao gồm các cổng HDMI 2.0, cổng DisplayPort 1.4 và cổng RJ-45 để kết nối mạng có dây.

Thông minh hơn

Smart KVM làm cho ROG Strix XG49WCR trở thành một con quái vật đa nhiệm, nhưng không làm giảm khả năng chơi game của nó. Là một màn hình ROG, chơi game dường như là DNA của nó rồi, nó giống như việc Champion League đã nằm trong DNA của Real Madrid vậy. Đặc biệt là những người đam mê mô phỏng bay hoặc đua xe, tỷ lệ khung hình cực rộng mang lại cảm giác phê lòi hơn nữa.

1672715514650.webp

Với tốc độ làm mới 165Hz của XG49WCR mang cho anh em đến hình ảnh chơi game siêu mượt. FreeSync Premium giúp tốc độ làm mới thay đổi tuỳ theo tác vụ anh em dùng là gì. Độ bao phủ 125% của gam màu sRGB và ΔE trung bình nhỏ hơn 2, vì vậy anh em có thể tin tưởng nó đáp ứng chính xác từng pixel ngay từ khi anh em lấy nó ra khỏi hộp. Anh em sẽ được thưởng thức trải nghiệm HDR có độ tương phản cao, vì con này có chứng nhận VESA DisplayHDR 400.

Trong một màn hình, ROG Strix XG49WCR mang đến trải nghiệm chơi game góc siêu rộng và tính linh hoạt không giới hạn với Smart KVM, khiến nó trở thành màn hình tối ưu dành cho những game thủ thường xuyên sử dụng hai PC cùng lúc. Riêng mình sẽ cân nhắc cái này vì chắc chắn với anh em giá cũng sẽ không rẻ, vì thế nên mình sẽ cân đối thêm về nhu cầu sử dụng, còn anh em nào thực sự có nhu cầu thì đợi nó về và mua thôi khỏi suy nghĩ vì mình nghĩ anh em mà có nhu cầu hard core vậy thì số tiền anh em kiếm ra nó cũng không ít haha. Ý kiến của anh em về em nó thế nào, cmt dưới bài viết mình trà chanh chém gió nhé.

Last edited:

Facebook Comment