CES23 - 3 sản phẩm ASUS làm mình ấn tượng tại CES 2023

Tu Anh Tran Tu Anh Tran
CES là một sự kiện công nghệ lớn đang lan rộng khắp toàn thế giới vì thế những công nghệ mà ASUS đem đến đủ làm mình ấn tượng, có những dòng sản phẩm chưa bao giờ họ trình làng trước đây. Và dưới đây là những sản phẩm mình ấn tượng theo cảm quan cá nhân của mình.

ASUS TUF Gaming A16 Advantage Edition (2023)

Trời ơi, mình không nghĩ có một ngày có chiếc laptop màu này, trước đây đã có chưa thì mình chưa biết nhưng đây là lần đầu tiên mình thấy con laptop có màu như vậy, mình thích thật sự luôn. TUF Gaming A16 Advantage Edition sở hữu CPU AMD Ryzen 9 7940HS mới nhất và RAM DDR5 4800MHz lên đến 32GB. GPU AMD Radeon RX 7700S sẽ giúp anh em có những tác vụ đồ hoạ hoặc chiếc game phê hơn, đối với cá nhân mình thì cấu hình những con TUF hay ROG nó đã luôn luôn là mới nhất rồi nên cũng không cần để ý nhiều lắm, sau cái thiết kế độc lạ Bình Dương kia là tới cái màn hình 16 inch, đây là lần đầu tiên ASUS mang màn hình 16 inch lên dòng A của TUF, đặc biệt hơn nữa là màn hình có tỉ lệ 16:10, đó là tỉ lệ mình luôn ưa thích nếu anh em có hay đọc bài của mình, mình luôn luôn thích tỉ lệ 16:10 trên laptop để tối ưu hoá việc đọc nội dung, tỉ lệ mình thích nhất là 3:4 và 16:10 gần giống chứ chưa giống hoàn toàn.​

ef435955-66ad-40a2-bace-90af760c9ee7-jpeg.17988

Màn hình ROG Swift Pro PG248QP

Trước đây mình có sử dụng 1 cái màn hình của ASUS đó là ProArt 27 inch để phục vụ cho công việc chỉnh ảnh và design của mình trước đây, nó hoàn toàn phục vụ tốt những gì mình cần. Nhưng ASUS lại cho mình thêm một bất ngờ nữa khi ra mắt ROG Swift Pro PG248QP.

9a68247a-ecb3-4de0-877b-927cc913492a-jpeg.17990
ROG Swift là dòng màn hình cao cấp nhất của ASUS và họ sẽ luôn đem những công nghệ tiên tiến nhất lên con màn hình này, trước đây là tấm nền mini LED còn bây giờ là tần số quét điên khùng lên đến 540Hz, mình chưa nghĩ ra được tình huống nào sẽ sử dụng tần số quét này và theo mình biết thì cũng chưa có tựa game nào hỗ trợ tần số quét này (nếu có thì anh em cmt bên dưới thông não mình nhé), ASUS maybe là đã đi trước thời đại một chút, nhiều khi trong năm nay sẽ ra game 540Hz hay những phần mềm hỗ trợ tần số quét này cũng chả biết được nhưng đây là 1 công nghệ là làm mình thực sự phải wow.​

f9623da8-fe3f-43dc-9307-eb7b519b5c63-jpeg.17991

ASUS ROG Strix SCAR 18

Để nói đến chữ ấn tượng thì chắc chắn không thể không có con ROG Strix SCAR 18 được, vì đây là con laptop có màn hình 18 inch đầu tiên mà ASUS đã từng giới thiệu, nó thực sự to, nhìn vào là đã thấy sự khác biệt với phần còn lại rồi, nhu cầu màn hình lớn hơn cho game thủ đối với mình là một xu hướng tất yếu phải có, màn hình càng lớn chơi game càng sướng và đối với một số anh em chơi game kiểu nhập vai, discover, pla pla thì anh em sẽ cần một cái màn hình lớn để có góc nhìn rộng hơn, tận hưởng trọn vẹn từng scene luôn.​

7e04a0d2-690e-4a3e-94f0-93bd32aab1a5-jpeg.17993
ROG cũng phát huy tối đa hiệu năng tản nhiệt nhờ khung máy mới, với nhiều không gian lưu thông luồng khí mát hơn, giúp đẩy giới hạn CPU và GPU lên một tầm cao hơn. Với bộ đôi công nghệ tản nhiệt toàn chiều rộng thân máy (full-width heatsink) và công nghệ tản nhiệt 3 quạt (Tri-Fan Technology), ROG Strix SCAR 18 có khả năng thoát nhiệt tốt hơn hẳn thế hệ cũ. Kết hợp cùng keo tản nhiệt kim loại lỏng Thermal Grizzly’s Conductonaut Extreme thế hệ mới áp dụng trên cả CPU và GPU, giúp anh em chơi game vui vẻ hơn, đỡ quạo hơn.​

5fb020ec-3799-4136-8a3f-6e609d274a07-jpeg.17994
Bên trên là 3 sản phẩm của ASUS mà mình ấn tượng tại CES năm nay, còn với anh em, cái gì của ASUS làm cho anh em ấn tượng hãy cmt bên dưới cùng chém gió nhé…​

Last edited by a moderator:

Facebook Comment