Cài đặt ASUS Dolby cho Max Pro M2 / M1- Công nghệ âm thanh đỉnh cao từ ASUS

ZENNY ZENNY
Install Dolby Sound for Zenfone Max Pro M2 & Zenfone Max Pro M1

Công nghệ âm thanh Dolby là gì?
Công nghệ âm thanh Dolby với tên gọi đầy đủ là Dolby Atmos, trên thực tế, Dolby Atmos được ứng dụng trong rạp chiếu phim với hàng trăm cái loa được bố trí trong rạp, âm thanh có thể di chuyển từ gần như mọi hướng khác nhau. Nhờ vậy mà âm thanh được truyền tải chân thật và chi tiết nhất.

Mô phỏng lại điều đó, công nghệ Dolby Atmos trên các thiết bị nghe nhìn tại gia hay thiết bị cá nhân (smartphone, laptop, máy nghe nhạc…) chính là sử dụng một thuật toán có khả năng đánh lừa cảm giác của não bộ, để mặc dù chỉ đeo tai nghe nhưng vẫn có thể cảm nhận được âm thanh vòm 3D sống động như trong rạp chiếu phim, những âm thanh truyền từ trái qua phải hay từ trên xuống dưới đều được truyền tới tai bạn một cách ấn tượng.
Xin chào anh em , hôm nay ZENTALK xin giới thiệu đến anh em cách cài công nghệ âm thanh Dolby lên Max Pro M2, mời anh em theo dõi bài viết bên dưới :

Tải về

Link : Dolby ẠPK

Hướng dẫn chi tiết

Bước 1 : Sau khi tải về các bạn ấn vào file APK để cài đặt như bình thường ,cứ ấn next và đợi load đến khi hoàn tất
Lưu ý :
  • Nếu ứng dụng yêu cầu quyền gì thì bạn hãy yên tâm chấp nhận nhé
  • Nếu điện thoại không cho phép ,bạn hãy vào : Cài đặt -> Bảo mật - >Bật "Cho phép cài ứng dụng không rõ nguồn gốc "
1547211087858-png.5071

Bước 2: Sau khi cài đặt thành công các bạn khởi động lại máy và vào các trình nghe nhạc như : Google Music ,Spotify, ... các trình nghe nhạc phổ biến mà app này hỗ trợ thì các bạn sẽ thấy một icon Dolby ngoài màn hình.

1547211125885-png.5072

Bước 3: Sau đó các bạn hãy mở ứng dụng ASUS Dolby lên để thiết lập các cài đặt cơ bản như :
  • On/Off
  • Chọn chế độ nghe tại mục ASUS Dolby Equalizer
1547211242002-png.5073

Ok vậy là xong rồi, chúc các bạn có những giây phút nghe nhạc vui vẻ và sống động nhất ! Nếu có điều kiện anh em hãy trang bị một tai nghe hịn tí để có thể nghe được âm thanh chất lừ từ Max Pro M2 :D

Last edited:
17/1/19
7
5
3
41
Xài không đượcm cài vào rồi nó không hiện cái gì on/off cả.

17/1/19
7
5
3
41
Từ lúc mình cài xong cái app này, nó hiện quảng cáo hoài luôn, giờ mình xóa quảng cáo ntn bạn?

Facebook Comment