Cách tải file iso chính thức từ Microsoft cho Windows 10

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , hôm nay mình xin chia sẽ anh em cách tải Windows 10 mới nhất bằng file iso với công cụ từ Microsoft thay vì các trang chia sẻ khác, không lo file cài đặt bị tiêm malware hay bị sửa đổi . Từ File ISO này anh em có thể dùng phần mềm usb boot để cài Windows cho khách ...hoặc làm bản ghost .

7vs10_1-jpg.8077

Hướng dẫn tải file ISO Windows 10 chính gốc từ Microsoft
Để bắt đầu thực hiện, đầu tiên bạn truy cập vào trang tải
Media Creation Tool , tại đây bạn tìm tới phần Download tool now như hình dưới và click vào để tải về:

Sau khi tải về, Bạn hãy mở file MediaCreationTool lên, thời gian mở có thể hơi lâu, nếu đợi hơn 5 phút mà không thấy cửa sổ dưới hiển thị thì bạn khởi động lại máy tính và mở lại. Sau khi mở file lên bạn chọn Accept

Tiếp đó bạn chọn Create installtion media for another PC và nhấp vào Next

Tiếp đến bạn sẽ thu được cửa sổ ở dưới, tại đây nếu thấy phần Use the recommended options for this PC thì bạn bỏ chọn như phần khung 1 ở dưới, sau đó ở phần Language (ngôn ngữ) nếu mặc định không phải English (United States) thì bạn hãy nhấp chọn vào đó và chọn lại thành English (United States) . Phần Architecture nếu RAM bạn bé hơn 4GB thì chọn 32 bit , còn từ 4GB trở lên thì chọn 64 bit .

Tại bước này bạn chọn ISO file và nhấp vào Next

Có một cửa số mới hiển thị lên để bạn chọn nơi lưu file .iso cài Windows và đặt tên cho file. Để tránh các lỗi có thể sảy ra, bạn hãy giữ nguyên tên file mặc định là Windows và chọn vị trí lưu file là ở màn hình Desktop máy tính. Sau đó bạn chọn Save

Bây giờ máy tính sẽ bắt đầu tải file từ Microsoft về máy tính, thời gian tải file có thể 10 cho đến 120 phút tùy theo tốc độ internet của bạn . Sau khi tải xong bạn sẽ thấy thông báo như hình dưới, bạn chọn Finish để hoàn thành

Last edited:

Facebook Comment