Cách mua vé xem phim CGV cuối tuần, giá chỉ 1 ngàn đồng

Kenn Kenn

Cuối tuần, chúng ta thường có thói quen đi xem những bộ phim chiếu rạp hấp dẫn, bom tấn để giải trí. Thông thường mình sẽ chọn rạp CGV để thưởng thức vì ở đây chất lượng hình ảnh, âm thanh hay trang thiết bị tương đối ổn so với nhiều cụm rạp khác. Bạn tin được không chỉ 1 ngàn đồng thôi là bạn có thể mua cho mình 1 vé xem phim chất lượng tại CGV rồi, để biết cách làm thì mời bạn xem thông tin bên dưới nhé!
Cách mua vé xem phim CGV giá chỉ 1 ngàn đồng
Đầu tiên các bạn hãy tải về ứng dụng Viettel Pay.

Các bạn hãy chuẩn bị cho mình thêm một tài khoản ngân hàng đã hỗ trợ dịch vụ Internet Banking, thời đại 4.0 rồi thì điều này phổ biến và không khó khăn gì phải không nào?
Lưu ý: Chương trình ưu đãi của CGV chỉ diễn ra từ nay đến hết 30/11/2019, áp dụng cho vé xem 2D. 1 thẻ - 1 số điện thoại thì chỉ được mua 1 vé duy nhất trong chương trình này và chỉ áp dụng vào thứ 6. Ngoài ra, số lượng vé khuyến mãi mở bán vào thứ 6 hàng tuần có hạn nên bạn phải nhanh tay lên nhé!
Bước 1: Mở ứng dụng lên và nhấn vào mục Liên Kết Thẻ để Liên kết ngân hàng của bạn với Viettel Pay.

Bước 2: Nhấn vào Bắt đầu ngay sau đó nhấn vào mục Thẻ nội địa.
Bước 3: Chọn ngân hàng mà bạn đang sử dụng có Internet Banking là được và nạp vào số tiền 10 ngàn đồng từ tài khoản mà bạn liên kết vào ví Viettel Pay là được rồi.
Bước 4: Nhập số thẻ, tên chủ thẻ và ngày hết hạn của thẻ rồi nhấn vào ô Tiếp tục màu xanh dương (phần này trong ứng dụng Viettel Pay hiện không rõ ràng lắm).
Bước 5: Trở lại ứng dụng Viettel Pay và nhấn vào mục như hình dưới.
Bước 6: Phần này là mua vé, chắc các bạn khá sành sỏi trong vấn đề này rồi nhỉ? Chọn tỉnh/ thành phố và chọn cụm rạp CGV gần nơi bạn nhất để thuận tiện cho việc di chuyển.
Bước 7: Mình chọn phim rồi sau đó chọn chỗ ngồi. Mình sẽ chọn bộ phim biệt đội bất hảo do trailer khá hấp dẫn.
Bước 8: Tiến hành thanh toán và tick vào đồng ý điều khoản sử dụng. Bạn thấy chưa từ 110 ngàn đồng giờ chỉ mất 1 ngàn đồng mà thôi. Nhấn vào Xác nhận để hoàn tất mua vé.
Kết quả là đây, CGV gửi tin nhắn đến số điện thoại của bạn và thông báo đã mua vé thành công. Hãy lưu số Booking Number đến trực tiếp rạp CGV để đổi vé nhé!
Chúc các bạn xem phim vui vẻ và đừng quên chia sẻ cho bạn bè của mình cùng biết nhé!
Tham khảo : TGDĐ

Last edited by a moderator:

Facebook Comment