ANDROID 10 Q BETA CHO ASUS ZENFONE 5 ZE620KL (Cách lên và hạ phiên bản)

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , mới đây ASUS đã phát hành phiên bản Android Q beta cho Asus Zenfone 5 ZE620KL . Nói đến từ BETA thì chắc chắn trước khi up chúng ta phải nhận biết được vấn đề chắc chắn sẽ có vài lỗi không mong muốn . Anh em phải cân nhắc trước khi up để tránh up lên rồi than , ném gạch tùm lum !!!. Mà thay vào đó feedpack lại lỗi trong bài viết này để tôn trọng các nhà phát triển ASUS đã cố gắng trong 6 tháng để ra mắt Android Q cho thiết bị của chúng ta.

CÁCH UP ROM DÀNH CHO MÁY CHƯA UNLOCK BOOTLOADER

*** Chú ý phiên bản Android Q beta này không có ZenUI nhe anh em !!!. Bản này là thuần stock AOSP

Bước 1: Tải firmware từ ASUS về và copy vào bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ sau đó khởi động lại máy
Bước 2: Kiểm tra trên thanh STT nó sẽ báo có update mới . Việc chỉ cần click vào và ngồi đợi
Bước 3: Sau khi nâng cấp lên Android Q Beta . Lời khuyên chân thành anh em nên làm một cuốc factory reset như thế sẽ ổn định hơn !!!

CÁCH UP ROM QUA TWRP DÀNH CHO MÁY ĐÃ ROOT VÀ UNLOCK BOOTLOADER

Như mình đã tải file về và check thì thấy ASUS hình như đã bỏ qua code check version firmware trước khi unlock nên file firmware trên ASUS hoàn toàn up dc qua TWRP !!!.

Cách up như ROM CUSTOM xem tại đây !!!. Ko flash gapps

CÁCH HẠ CẤP

Đương nhiên sẽ có người lên xong là sẽ có người muốn xuống thế nên mình sẽ hướng dẫn anh em cách hạ xuống

Bước 1: Tải file này về từ ASUS
Bước 2: Làm như cách UP ở trên

Nếu trong quá trình thực hiện có gì thắc mắc các bạn comment ở phía dưới bài viết này để mình sẽ giải đáp cho anh em !!!​

Last edited:

Facebook Comment