CÁCH FIX MẤT BYBASS CHARGER TRÊN ROG PHONE 5

nguyenhung9x nguyenhung9x
Hello anh em , hôm nay mình sẽ hướng dẫn anh em cách fix mất tính năng sạc nhánh khi chơi game cho ROG PHONE 5. Tính năng này điện thoại sẽ sử dụng nguồn điện dẫn từ bộ sạc để hoạt động chứ không nạp vào viên pin. Vì vậy, suốt quá trình chơi game pin sẽ không cần nạp và xả điện, tránh các nguy cơ cháy nổ xảy ra, không lo pin bị chai. Nhờ vậy mà anh em hoàn toàn yên tâm về độ an toàn của chiếc Asus ROG Phone 5 khi vừa cắm dây sạc mà vẫn chơi game, stream thoải mái.

CHUẨN BỊ

TIẾN HÀNH LÀM

B1: Đưa máy vào fastboot
IrfTbQf.jpg?1
Các bạn tắt nguồn điện thoại, sau khi máy đã tắt hẳn thì các bạn ấn tổ hợp phím Tăng âm lượng + Nút nguồn như trên ảnh!
9TUKOFl.jpg?1
Đợi một lúc máy sẽ hiện lên màn hình như thế này là ok! Sau đó các bạn dùng Cab đi kèm máy để kết nối với máy tính nhé! Nhớ là cắm vào cổng ở ngang hông chứ không phải cắm cổng dưới đít nhé! Sau khi cắm vào máy tính thì ở lần đầu tiên kết nối máy tính của bạn sẽ tự động cài 1 cái driver nhưng gần 30 năm cuộc đời mình chưa bao giờ thấy nó dùng được cả, nên chúng ta sẽ chuyển sang bước tiếp theo là cài Driver cho nó!

B2: Cài Driver
SSpSWIG.jpg?1
Mở Device Manager trên máy tính
vQd3fpg.png?1
Bạn sẽ thấy có 1 cái Driver tên là Android ở mục Other devices có dấu ! (Đôi khi tên nó sẽ khác nhưng chắc chắn sẽ có dấu !, nếu không có cái nào có dấu ! thì bỏ qua bước này nhé các bạn)
8SDt2Yf.png?1

Các bạn click chuột phải vào nó rồi chọn Update driver thì nó sẽ ra một cái bảng như trong hình, các bạn chọn tiếp mục Browse my computer for drivers sau đó chọn tiếp Let me pick from a list ...
8mUkAvx.png?1

Chọn tiếp Show All Devices rồi chọn tiếp Have Disk...
MuFYhE2.png?1

Chọn đường dẫn tới thư mụcđã giải nénở trên
hOPR4PG.png?1

Hiện ra như hình thì các bạn ấn Next, nó sẽ ra tiếp 1 cái thông báo thì bạn chọn Yes
IqNLRv1.png?1

B3: Flash ROM
Mở thư mục raw vừa giải nénở trên và chạy file flash_raw_and_wipe_data
DZ1CEIF.png?1

Nó chạy như hình là ok rồi, chạy sẽ hơi mất thời gian, các bạn chịu khó đợi khoảng 5-10p nhé!

Last edited by a moderator:

Facebook Comment